Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เรทนิดหน่อย] LOVE HOTEL ที่ญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

เหมือนจะเรทนิดหน่อย.. ถ้าผิดกฏก็ขออภัยนะครับ ^^;;

จะไปเที่ยวญี่ปุ่นกับแฟนช่วงเมษาครับ
ส่วนใหญ่ก็เที่ยวแถวนอกเมือง แต่จะมี 1 คืนที่นอนในเมือง Nagoya
พอดีเคยอ่านบทความเกี่ยวกับที่พักในญี่ปุ่น เขียนไว้ว่า Love Hotel ก็เป็นอีกทางเลือกที่ไม่แพง
และมีคุณภาพเทียบเท่ากับโรงแรมดีๆ เลยทีเดียว

ไหนๆ ก็มาญี่ปุ่นแล้ว... ขอลองซักครั้งในชีวิตก็แล้วกัน เหอะๆ haha
(ตอนอยู่ไทยไม่กล้าใช้บริการโรงแรมประมาณนี้หรอก แต่ไปญี่ปุ่นกลับอยากลอง ^^;;)

จึงมาตั้งกระทู้ถามข้อมูลจากท่านผู้มีประสบการณ์ครับ

1. Love Hotel เป็นแบบสูบบุหรี่ทุกที่เลยรึเปล่าครับ แล้วกลิ่นจะแรงมากไหมครับ?
2. ความสะอาดโดยทั่วไปเป็นอย่างไรครับ
3. ถ้าเราหอบหิ้ว Backpack ใบใหญ่เข้าไป จะมีใครว่าอะไรไหมครับ
4. เห็นว่า Love Hotel มักจะอยู่รวมกันเป็นย่านใหญ่ๆ แถว Nagoya จะอยู่บริเวณไหนครับ
5. โอกาสที่จะเต็มพร้อมกันทุกโรงแรมมีมากไหมครับ
กลัวหาที่พักไม่ได้ เพราะไม่ได้จองที่อื่นในเมืองไว้เลย ^^;;
6. ตัวอย่างอัตราค่าที่พักแบบค้างคืนจากเว็บ http://www.m-hotel.co.jp/system.html
1部 PM 3:00~翌日昼PM 12:00(21時間)
2部 PM 10:00~翌日夕PM 5:00(19時間)
แปลว่า ให้เลือกพักได้ 2 ช่วงคือ
 - บ่าย 3 จนถึงเที่ยงของอีกวัน
 - 4 ทุ่ม จนถึง 5 โมงเย็นของอีกวัน
ผมเข้าใจแบบนี้ ถูกใช่ไหมครับ?

7. อ่า... เล่าลือกันว่า... ในห้องมีออฟชั่นเสริมต่างๆ...
พวกออฟชั่นเหล่านี้ถ้าเป็นแบบเสียเงิน เขาจะแปะราคาไว้ไหมครับ

ปล. ผมกับแฟนแต่งงานกันอย่างถูกกฏหมายแล้วครับ
ปล.2 หรือถ้าไปตั้งกระทู้ในห้องสวนลุม จะได้คำตอบจากผู้ชำนาญการมากกว่า? (ฮา)

จากคุณ : แกะย่างที่เดินผ่านมา
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 18:26:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com