Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆตรวจการบ้าน ญี่ปุ่น 27มีนา-2 เมษา หน่อยค่า ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยตรวจการบ้านทริปคันไซด้วยค่ะ จะเดินทาง 27 มี.ค. - 2 เม.ย. นี้ค่ะ

สมาชิกทริป มีคุณพ่อคุณแม่(ขาเที่ยวเดินทน) และเพื่อนๆ(ไปไหนไม่รู้ แต่หนูไปด้วย) รวมทั้งสิ้น 7 คนค่า

27 มี.ค.  
7.30น.      ถึง KIX ซื้อ คันไซทรูพาส (3 วัน) แล้วใช้เลย C'k in ที่ Hearton Hotel Shinsaibashi (ฐานที่มั่นทั้ง 6 คืน) ก่อนแล้วไปนาราโดยพลัน (หาสเบียงระหว่างเดินทาง)
12.00น.    เที่ยวนารา (ตอนนี้มีแพลนแค่ สวนนารา วัดโทไดจิ วัดโคฟุกุจิ ที่อยู่ละแวกเดียวกันค่ะ)
17.00น.     กลับมาแถวชินไซบาฉิ เดินเล่นย่านนั้นเลยไปจนถึงนัมบะ หาอะไรทานมื้อดึก แล้วกลับที่พัก

28 มี.ค.    
8.30น.      หาอะไรรองท้องเล็กน้อย แล้วออกเดินทางไปโกเบ ช่วงเช้าขึ้นภูเขา รอคโค ดูน้องแกะ ชมวิวภูเขา แล้วลงมาตัวเมืองก่อนเที่ยง
12.00น.    หาเนื้อโกเบทานค่า 
13.30น.    (ยังนึกไม่ค่อยออกค่ะว่าจะไปไหนดี คาดว่าเดินชมเมืองแถวคิตาโนะ)
16.00น.    แวะไปชมช่วงโพล้เพล้แถวอ่าวโกเบ ทนหิวจนไฟสวย แล้วไปหาอะไรหม่ำๆที่ไชน่าทาวน์พอกรุบกริบ.....ก่อนกลับไปซุกรังเดิมของเราย่านนัมบะ

29 มี.ค.
วันนี้ใช้ Unlimited pass ของโอซาก้า 2000เยน (คันไซทรูพาส นี่ต้องใช้ต่อกันสามวันเลยรึเปล่าคะ หรือว่าแยกวันได้)
9.00น.     วันนี้ดูดีมีความรู้ เข้าพิพิธภัณฑ์กันหน่อย (ตามที่มันฟรีแถมมากะบัตรรถไฟ ฮิฮิ) เช่น science museum, museum of housing and living หรือ Marine time 
16.00น.     เริ่มออกตามเก็บวิวสูง ณ ช่วง Golden moment ขึ้น ชิงช้าสวรรค์ Hep Five หาอะไรทานและวินโดว์ช็อปปิ้งเสร็จก็ไปต่อ Floating Garden โรแมนติกเบาๆ ก่อนแยกย้ายกันเข้านอนค่ะ

30 มี.ค.  (คันไซทรูพาสวันสุดท้าย)
8.30น. เดินทางไปเกียวโต  วันนี้เก็บฝั่งตะวันออกค่ะ เริ่มจากวัดเงิน เดินลงมาตามทางเดินนักปรัชญา เข้าวัดที่ผ่าน และสุดท้ายบ่าย4 พยายามให้ถึง วัดน้ำใสอยู่จนกระทั่งแสงทองรำไร....อิ่มใจแล้วก็กลับที่พัก

31 มี.ค. ใช้บัตรอะไรดีทีนี้ ...
8.30น. เกียวโตวันที่สอง วันนี้เก็บฝั่งตะวันตกและประปรายค่ะ เริ่มที่วัดทอง แล้วก็นั่งรถไฟสายโรแมนติก และปราสาทนิโจ ถ้าเวลาเหลือก็ไปศาลเจ้าฟูชิมิอินาริค่ะ...ดึกแล้วกลับไปหาอะไรทานแถวที่พัก

1 เม.ย.
เที่ยวโอซะกะอีกครั้ง วันนี้แพลนไม่มีอะไรมาก นอกจากปราสาทโอซะกะ และพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ...(ชอบจังน้องแมวน้ำ)

2 เม.ย.
วันสุดท่้ายค่ะ.....แต่.....ยังไม่รู้จะไปไหนดีเลยค่ะ ต้องกลับไทย JL727 ห้าโมงเย็นค่ะ

คิดเห็นกันอย่างไรบ้างคะ ทริปหลวมไป หรือหนักไป หรือมีอะไรขัดหูขัดใจบ้างรึเปล่าคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า 

จากคุณ : ทาเกะเนโกะจัง
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 54 16:28:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com