Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ไปเลี้ยงแกะกันที่ Ban Yan Leaf สวนผึ้งครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับชาว BP

เอ...คืนนี้นอนไม่หลับ ...เลยมา review รีสอร์ทให้ชมกันดีกว่าครับ

ง่ายๆสั้นๆครับ..พอดีจะไปพักรักษาตัว ก็เลยแว้บไปทำใจให้สบายก่อน ก็เลยตัดสินใจขับรถไปสวนผึ้งเพราะว่าไม่ไกลมาก ..ขับรถไกลไม่ได้สังขารไม่อำนวยซะแล้ว

ตามผมมาครับ นับเป้นครั้งที่ 4 ที่ผมไปสวนผึ้ง คราวนี้เราไปกันที่ The Ban Yan Leaf Resort

รีสอร์ทนี้มีพื้นที่ 40 ไร่ อยู่ไกลพอสมควรครับ แต่เงียบสงบ อ้อมล้อมด้วยขุนเขา อยู่ถัดจาก Royal Good View ไป เส้นนี้มีเด่นๆสองรีสอร์ทนี้แหละครับ ตอนกลางคืนเปิดไฟประชันกันสวยดี

http://www.thebanyanleaf-resort.com

หมายเหตุ : ที่นี่ใช้มือถือไม่ได้เลย ไม่มีสัญญาณเลย ผมใช้ AIS

แวะมาเพิ่มรูปให้นิดหน่อย ตั้งแต่ คห 96 เป็นต้นไปครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 54 23:52:09

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 54 23:44:58

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 54 11:55:56

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 54 11:32:18

จากคุณ : At Your Service
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 54 00:14:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com