Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนปรึกษาเซียนเกาหลีทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือว่าเราตั้งใจจะไปเที่ยวเกาหลีคนเดียว ช่วงวันที่ 1-7 มีนาค่ะ เครื่องถึงประมาณแปดโมงเช้า และออกประมาณ หกโมงเย็น ทีนี้ ญาติเราเกิดอยากจะไปด้วย แต่เพื่อนเค้าขู่ว่าตม.เกาหลีผ่านยาก เค้าเลยซื้อทัวร์ และจะให้เราไปเที่ยวกะทัวร์นั้นด้วย ซึ่งทัวร์จะถึงเกาหลีวันที่ 3 และกลับวันที่ 6

เรายังไม่เห็นรายละเอียดของทัวร์แบบเต็มๆนะคะ แต่คิดว่าน่าจะเที่ยวในจุดสำคัญๆ อย่างโซล เกาะนามิ และวันสุดท้ายคงเป็นพวกร้านขายของที่ระลึก

ทีนี้เราเองอยากจะไปเที่ยวหมู่บ้านฝรั่งเศสและศูนย์ศิลปะที่พาจู ป้อมฮวาซองที่ซูวอน รวมถึงเที่ยวพวกสถานที่มรดกโลกที่เคียงจู โดยเวลาที่เรามีคือ วันที่ 1 ช่วงบ่าย (ไปถึงตอนเช้า ต้องเอากระเป๋าไปเก็บที่โฮสเทล แล้วก็ก็คงนั่งพัก หาอะไรรองท้องก่อนจะออกเดินทางได้น่ะคะ) วันที่ 2 ทั้งวัน และวันที่ 7 ก่อนไปขึ้นเครื่อง (เครื่องออกประมาณหกโมงค่ะ) จะเป็นไปได้ไหมคะ หรือว่าวันที่ 6 เราควรจะแยกจากทัวร์แลัวไปเที่ยวเองเลยดีคะ ตอนนี้มึนจริงๆ เพราะไม่ได้แพลนอะไรแบบละเอียดมาก่อน กะว่าไปถึงแล้วค่อยวางแพลนตามสถานการณ์ แต่พอมีทัวร์มาแทรก ไปไม่ถูกจริงๆค่ะ รบกวนคนที่เคยไปมาแล้วช่วยแนะนำทีนะคะ

ปล. หมู่บ้านฝรั่งเศส กะศูนย์ศิลปะที่พาจู ถ้าไม่ใช่วันเสาร์อาทิคย์ เค้าเปิดไหมคะ เพราะไม่มีเวลาจริงๆคะ คงต้องไปวันธรรมดา

ขอบคุณมากๆนะคะเ

จากคุณ : เกาหลีครั้งแรก
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 54 12:51:37 A:125.26.159.226 X: TicketID:123388

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com