Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาพตัวอย่างไปรษณียบัตรภาพฯ ชุด"พระพักตร์เพี้ยน" ชุดเดียวในโลกที่ ปณท แจกฟรั ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตแตกประเด็นจากกระทู้ของ อัง  ข้างล่างนะครับ
(ทำไม่เป็นว่าแตกประเด็นที่เพื่อนๆ ทำลิ้งค์กันทำไงนะครับ อิอิ)
จากข่าวที่ว่า ปณท จะจัดกิจกรรม ณ พิพิธภัณฑ์ตราไปรฯ สามเสนใน
โดยผู้ที่ไปเยี่ยมชม 300 คนแรกจะได้รับไปรษณียบัตรภาพ
ชุด "พระพักตร์เพี้ยน" นั้น  วันนี้ผมเอาตัวอย่างมาให้ดูครับ

ส่วนสาเหตุที่เรียกว่าพระพักตร์เพี้ยนนั้น  จากข้อมูลได้ความว่า....
สืบเนื่องจากกรมไปรษณีย์ในยุคนั้นผลิตแสตมป์ชุดนี้
ออกมาจำหน่ายแล้ว ปรากฎว่ารูปในแสตมป์
พระพักตร์ไม่เหมือนในหลวง  หรือ ไปเหมือน
ราชวงศ์พระองค์อื่น  การไปรษณีย์จึงได้เรียกเก็บ
คืนทั้งหมด  เฉพาะนั้นใครมีแสตมป์ชุดนี้ของจริง
คงมีมูลค่าสูงมากทีเดียว....

เพื่อนๆ คนไหนสะดวกก็แวะไปได้นะครับ
วันอาทิตย์ที่ 27 ก.พ. 2554 ณ พิพิธภัณฑ์ตราไปรษณียากร
สามเสนใน  วันเดียวเท่านั้น  รายละเอียดอ่านได้จากกระทู้ "อัง"
ด้านล่างกระทู้นี้นะครับ

รูปด้านหลังไปรษณียบัตรฯ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 54 14:38:46

จากคุณ : winij1968
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 54 14:30:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com