Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีการจองตั๋วรถไฟ ที่เคาเตอร์ JR ติดต่อทีมงาน

รบกวนผู้เคยลองจองตั๋วรถไฟ JR ที่เคาเตอร์ JR

เคยอ่านเจอในห้องนี้ว่า ถ้าต้องการจองที่นั่งในรถไฟ JR

ให้เขียนชื่อสถานี ยื่นให้เจ้าหน้าที่เลย ตั้งแต่เราเดินทาง ไปถึงสนามบิน

มีข้อสงสัยค่ะ

1. เขียนชื่อสถานี ต้นทาง และปลายทาง ต้องระบุเวลาด้วยหรือเปล่าคะ

เขียนเป็นภาษาอังกฤษได้ใช่ไหมคะ 

ถ้าเรามีรายการจองหลายรายการ เจ้าหน้าที่จะมองหน้าหรือเปล่าคะ

2. ถ้าจองแล้วบังเอิญเราพลาดรถไฟเที่ยวนั้น ต้องทำอย่างไรคะ เราต้องเอาตั๋วเก่าไปเปลี่ยนตั๋วใบใหม่หรือเปล่า (กรณีที่ต้องมีการจองที่นั่ง) หรือไปขอตั๋วใบใหม่ได้เลย

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : kiddtamd
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 54 16:39:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com