Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรมหลวม ๆ สำหรับหัวหินสุดสัปดาห์หน้า แบบนี้โอเคไม๊คะ ^^ ติดต่อทีมงาน

จะไปหัวหินกับคุณแม่ช่วงสุดสัปดาห์หน้าอ่ะค่ะ ไปพักที่ดุสิตธานี หัวหิน ต้องแวะไปทำธุระที่เขาหินเหล็กไฟนิดหน่อย จากนั้นก็เที่ยวได้เต็มที่ ^^ ที่เที่ยวที่อยากไปคือ ตลาดสวนศรี วิกหัวหิน ไร่องุ่นหัวหินฮิลล์ กับน้ำตกป่าละอูค่ะ เพราะยังไม่เคยไป ส่วนเพลินวาน พระราชนิเวศน์มฤคทายวันเคยไปแล้ว ยังไม่อยากไปซ้ำน่ะค่ะ ^^

โปรแกรมที่วางไว้หลวม ๆ เป็นแบบนี้ค่ะ ... รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยดูให้หน่อยนะคะว่าโอเคไม๊ เส้นทางย้อนไปย้อนมารึป่าว และถ้ามีที่เที่ยวที่กินอื่น ๆ ที่อยู่ในเส้นทางเที่ยว ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :D love love love

ดอกไม้ ศุกร์: ออกเดินทางสาย ๆ หน่อย
11 am: ถึงหัวหิน แวะไปทำธุระที่เขาหินเหล็กไฟ
12 pm: ทานข้าวที่ร้านน้องเมย์ ซ.หัวหิน 70
2 pm: กลับไป check-in ที่โรงแรมดุสิต หัวหิน
3 pm: นั่งเล่นร้านกาแฟข้างบ้าน ซ.หัวหิน 83
4 pm: เดินเล่นที่วิกหัวหิน
7 pm: ทานอาหารเย็นที่ร้านเจ๊เขียวซีฟู้ด
8 pm: เดินเล่นตลาด Cicada (สวนศรี) แล้วค่อยกลับโรงแรมนอน

ดอกไม้ เสาร์: ตื่นสาย ๆ นั่งเล่นนอนเล่นในโรงแรมให้เต็มที่ ^^ สาย ๆ ค่อยออกมาร่อน
11:30 pm: ทานข้าวที่ร้านส้มตำถนนตก ซ.หัวหิน 51 + กินไอศกรีมที่ร้าน Eighteen Below
1 pm: ไหว้พระที่วัดห้วยมงคล / เที่ยวไร่องุ่นหัวหินฮิลล์ / น้ำตกป่าละอู
6 pm: ทานข้าวที่ร้านโกทิ
7 pm: เดินเล่นตลาดโต้รุ่ง / แวะซื้อข้าวเหนียวมะม่วงร้านป้าเจือ อิ่มแปล้แล้วกลิ้งกลับโรงแรม ^^

ดอกไม้ อาทิตย์: ตื่นสาย ๆ นั่งเล่นนอนเล่น แล้วเก็บข้าวของ
12 pm: check-out โรงแรม แล้วไปทานข้าวที่ร้านสังเวียนซีฟู๊ด
2 pm: กลับกรุงเทพฯ ขากลับแวะ Premium Outlet เพชรบุรี + แวะซื้อขนมของฝากที่เพชรบุรี
(ที่เพชรบุรีมีที่เที่ยวแนะนำไม๊คะ *0*)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ ^^ ลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 54 00:36:56

จากคุณ : Pretty Small Thing
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 54 00:36:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com