Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อมูลสดๆ ใหม่ๆ จากทริป ฮานอย ซาปา เมื่อ 20-25 กุมภาพันธุ์ 2554 ค่ะ (มีแต่ข้อมูล ไม่มีรูปนะคะ) Update กันหน่อย ติดต่อทีมงาน

เจ้าของกระทู้จองแอร์เอเชียไฟลท์ FD 3700 วันที่ 20 ก.พ. เวลา 6.30

พอไปปถึงเวลาราวๆ 9.15 น. ผ่านพิธีการต่างๆ แล้ว ก็หาทางเข้าเมือง เนื่องจากไปกัน 5 คนจึงเลือกการเดินทางโดย Taxi เจรจาต้าอ่วยแล้วได้  15 USD  เป็นราคาที่ยอมรับได้ค่ะ บอกให้ไปถนนหั่งก๊อต ซึ่งมี รร. ที่เป็นที่พูดถึงหลายแห่ง คือ ที่ไปนอนมาคือ Prince III และ Blue Sky อยู่ช่วงที่ถนน หั่งก๊อต ตัดกับถนน หั่งกา ที่แนะนนำสองแห่งนี้เพราะสภาพใช้ได้ ราคาอยู่ที่ 15 - 20 USD/ คืน แห่งแรกเก่ากว่าไม่มีอาหารเช้า แห่งที่สองใหม่กว่าและมีอาหารเช้าค่ะ

สำหรับคนที่คิดว่าสองแห่งนี้ไกลเกินไปก็ไปแถวรอบทะเลสาป (โอวหฺว่านเอี๋ยม) ได้ค่ะ มี รร. และ Guest House อยู่ แต่อาจราคาแพงกว่านี้ไม่ได้ไปถามค่ะ
          จากไฟลท์เช้าเราสามารถเช็คอินได้เลย ไม่ต้องจองค่ะ ส่วนมากมีห้องอยู่ แนะนำให้นอนฮานอยก่อนคืนแรก เพราะค่อนข้างเพลีย
            อากาศวันแรกที่ไปถึง แห้ง มีหมอกและหนาวกว่าที่คิดไว้ค่ะ ราวๆ 16 องศาเห็นจะได้ ผู้คนแต่งหนาวกันเต็มที่ค่ะ ใครอยากขนคอสตูมไปแต่ง เชิญค่ะ

จากคุณ : dirghayus
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 54 09:57:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com