Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

_/\_ ขอคำแนะนำ แผนการเที่ยวแถว takayama, shirakawago, kurobe alpine ด้วยค่า _/\_ ติดต่อทีมงาน

เนื่องด้วยการวางแผนเที่ยว แถว takayama , shirakawago และ japan alps ที่ทำมาเนิ่นนานก็ยังงงๆ อยู่ดี
เลยต้องเข้ามาขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายในนี้แล้วล่ะค่ะ

เราไปช่วง 14-21 พค. 2554 โดยบิน china eastern ค่ะ แพลนเป็นประมาณนี้

14 may    ถึง nagoya airport 12.20  จับรถไฟดิ่งตรงเข้า takayama โดย Hida wide view เที่ยว 14.48-17.08  เก็บกระเป๋า เดินเที่ยวเขตเมืองเก่าเล็กน้อย

15 may   เที่ยวตลาดเช้า takayama  
              ขึ้นรถบัสไปชิรารอบ 8.50-9.40
              ขึ้นรถบัสกลับรอบ 13.00-13.50  หรือ 14.00-14.50 เพื่อมาเก็บตกใน takayama อีกนิดหน่อย
              ขึ้นรถไฟไป toyama รอบ 17.00 ถึง 18.52

16 may   ขึ้น japan alps โดยวางแผนจะขึ้นเที่ยวเช้าสุดค่ะ และแพลนว่าลงมาจะเข้าโตเกียวเลย ถึงดึกก็ไม่เป็นไร
             เพราะวันที่ 17 อยากไปดู samurai festival ที่ nikko ค่ะ ไม่เน้นเที่ยว nikko เท่าไหร่ เพราะเคยไปมาแล้ว

มีคำถามดังนี้ค่ะ

1. เราจะมีเวลาใน shirakawago น้อยไปมั้ยคะ ควรจะใช้เวลาเท่าไหร่ดี lifestyle ประมาณเดินไป ถ่ายรูปไปค่ะ
2. takayama ตอนเย็นมีที่ไหนให้เที่ยวบ้างคะ แล้วตลาดเช้าเปิดตั้งแต่กี่โมงเอ่ย
3. ถ้าเราขึ้น japan alps รอบเช้าสุด เราสามารถลงมาและขึ้นรถกลับเข้าโตเกียวได้ใช่มั้ยคะ ( ไม่หวั่นกลับดึกค่ะ เล็งไว้รอบ 17.18 จาก matsumoto)
4. การฝากกระเป๋าแมวดำ เราควรฝากที่ takayama หรือ ฝากที่ toyama ก่อนขึ้น japan alps เลยคะ เพราะแค่วันเดียวกระเป๋าจะถึงโตเกียวรึเปล่า
5. มีใครเคยไป samurai festival ที่ nikko รึเปล่าคะ คุ้มค่าน่าไปรึเปล่า และมีอะไรต้องระวังมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ xoxo

จากคุณ : alginate
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 14:13:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com