Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูตารางท่องเที่ยวอังกฤษของผมทีครับ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ก่อนหน้า ผมได้สอบถามพี่ๆไปทำให้ได้แผนคล่าวๆมาดังนี้ครับ

day1 london นอนที่นี่
day2 london นอนที่นี่
day3 bath - winsor castle - stonehenge (ซื้อ local tour ครับ)
(อาจจะหารถไฟรอบดึกไป edinburgh ครับ [ไม่ทราบว่ารถไฟเค้ามีตู้นอนไหมครับ แล้วมันสะดวกสบายมั้ยครับ พอดีคุณพ่อคุณแม่ไปด้วยครับ] หรือไม่ก็นอนลอนดอนอีกคืนแล้วเช้าค่อยนั่งรถไฟไปครับ)
day4 edinburgh นอนที่นี่
day5 เช่ารถจาก edinburgh แล้วขับไปที่ windermere ครับ (นอนที่ windermere) [ตรงนี้ผมซื้อ local tour ไปล่องเรือได้หรือไม่ครับ แบบว่ามีเวลาเหลือทันหรือเปล่าครับ]
day6 ขับรถจาก windermere ไป manchester ไปดูแค่สนามโอลทรัฟฟอดครับ(คืนรถที่นี่เลย) แล้วก็นั่งรถไฟไปที่ bicester ตอนบ่ายๆ แล้วนอน oxford ครับ
day7 เที่ยวใน oxford แล้วบ่ายๆนั่งรถไฟกลับลอนดอน แล้วนอนลอนดอนครับ
day8 กลับ (ไฟลท์ตอนเที่ยงๆ)

ตารางผมมันมีความเป็นไปได้มั้ยครับเนี่ย TT
ที่ผมค่อนข้างงงคือ
1.ผมสามารถเช่ารถจาก edinburgh แล้วไปคืนที่ manchester ได้ไหมครับ
2.ผมควรจะคืนรถที่ manchester หรือไม่ครับ ในกรณีที่ผมอยากเที่ยวในที่ตามข้างบนนี่ครับ หรือว่าควรจะขับรถเที่ยวเรื่อยมาจนถึงลอนดอนแล้วไปคืนที่ heathrow เลยครับ (พอดีว่าวันกลับผมกลับไฟลท์เที่ยงๆ ผมกลัวกลับมาไม่ทันน่ะครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ)

ปล. ตารางตรงไหนที่ดูแล้วเป็นไปไม่ได้ หรือว่ามีสถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆแนะนำ ช่วยแนะนำผมทีครับ นี่เป้นครั้งแรกของผมที่จะไปเที่ยวโดยจัดตารางเอง ตื่นเต้นมากครับ และไม่อยากให้คุณพ่อคุณแม่ลำบากครับ

ขอบคุณมากมากครับ

จากคุณ : phisit
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 05:36:12 A:125.24.1.195 X: TicketID:307973

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com