Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับการขับรถเที่ยวเองใน UK ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดี ช่วงหยุดสงกราณต์นี้ มี Plan จะไป UK ค่ะ อยากจะสอบถามเกี่ยวกับเรื่อง การเดินทางท่องเที่ยวใน UK หน่อยค่ะ สมาชิกในทริปมีแค่ 2 คน ถ้าขับรถเที่ยวเอง จะคุ้มไม๊คะ คาดว่าน่าจะขับรถเที่ยวประมาณ 7 วันค่ะ ขาเดียว จาก London ออกไปทาง Bath แวะ Leeds Manchester York แล้วตรงขึ้น Edinburgh ค่ะ คืนรถที่นี่เลย ขากลับ ขึ้นเครื่องกลับ London ค่ะ
ถ้าทริปประมาณนี้ จะต้องเติมน้ำมันประมาณเท่าไหร่คะ แล้ว จำเป็นต้องใช้ใบขับขี่สากลกี่ใบคะ ถ้าจะผลัดกันขับ ใช้แค่ใบเดียวได้ไม๊คะ

ถ้าไม่ขับรถ จะต้องเดินทางโดยวิธีไหนคะ เพราะดูจาก Britrail แล้ว แพงมากเลยค่ะ จะถูกกว่ากันมากไม๊คะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Advent_Fool
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 19:57:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com