Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(แจกกิ๊ฟท์) รบกวนช่วยบอกTipsในการเที่ยวฮ่องกงด้วยค่ะ (เรื่องอะไรก็ได้นะคะ เช่น ตม ห้องน้ำ น้ำดื่ม ตั๋วรถไฟฟ้า) ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอแรงคนเคยไปฮ่องกงและได้ไปพบอะไรที่คิดว่า เอ้อ เรื่องนี้ไม่เห็นมีบอกในไกด์บุ๊ก แต่อยากจะบอกคนที่กำลังจะไปให้ได้รับรู้ เพื่อเป็นประโยชน์ ทุกเรื่องเลยนะคะ สำคัญมากสำหรับเราที่ไม่เคยเที่ยวเมืองนอกเองเลยค่ะ ถ้าได้เคล็ดลับเล็กๆน้อยๆมา เราคงมั่นใจขึ้น
ไม่มีเรื่องไหนที่เป็นเรื่องเล็กนะคะ เพื่อนๆอยากแชร์เรื่องไหนก็ได้ค่ะ เช่นว่า เติมน้ำได้ที่ไหนให้ประหยัดค่าน้ำ  เรื่องน้ำชาล้างตะเกียบ เรื่องช็อปปิ้ง หรืออะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษ เช่นที่ไหนไม่ควรไป ระวังคำพูดยังไง เวลาออกเสียงชื่อถนนต้องออกแบบไหน  ไปถึงสนามบินกี่โมงถึงจะไม่ตกเครื่อง ใบตม รับที่ไหน อะไรประมาณนั้นเลยค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : torta
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 54 07:42:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com