Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรม tokyo-kyoto-hiroshima - beppu - hakata -osaka-nara-wakayama ติดต่อทีมงาน

รบกวนผู้รู้ช่วยรีวิวโปรแกรมการเดินทางด้วยค่ะ จะไปกลางเดือนมีนานี้แล้วค่ะ ไปกัน 6คนค่ะ ผู้ใหญ่ 5 และ เด็ก 1 ค่ะ  ( ใช้ JR Pass 7 วัน)

วันแรก Tokyo ->Kyoto ( วัดทอง, วัดน้ำใส, ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ, กิออน ) นอน K-House Kyoto

วันที่สอง Kyoto -> Hiroshima ( เที่ยว  miyajima, อะตอมมิคโดม ) -> Beppu ( ดูบ่อน้ำร้อนซัก 2 บ่อ , อบทรายร้อน ) นอน Beppu

วันที่สาม Beppu ->  Hakata ( ศาลเจ้าดาไซฟุ ) -> เฮ้าส์เทนบอช  นอน Hakata

วันที่สี่  Hakata -> Osaka ( เที่ยวโอซาก้าทั้งวันโดยใช้ Osaka Unlimited Pass ) นอน โอซาก้า

วันที่ห้า Osaka -> Nara ( วัดเทนโดจิ, สวนกวาง) -> Wakayama ( นั่งรถไฟแมว, เก็บสตอเบอรี่) -> Tokyo

โปรแกรมนี้พอใช้ได้เปล่าค่ะ ที่พักก็ยังไม่ได้จอง มีจองไปที่ kyoto ที่เดียวค่ะ หรือ ถ้ามีสถานที่ไหนควรไปช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ตอนแรกตั้งใจว่าจาก Tokyo จะวิ่งยาวไป hakata เลยแต่ว่าคิดว่านานเกินไป เลยหยุดแวะเที่ยวเกียวโตวันนึงก่อนและจะได้ไม่เหนือยมาก เพราะมีแม่กับป้า อายุเกือบ 60 เลยไม่อยากให้นั่งรถนานๆ จะเบื่อเอาค่ะ

จากคุณ : โบโบ้ซัน
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 54 20:51:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com