Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม คนที่เคยใช้บริการไกด์ท้องถิ่นของพม่า ติดต่อทีมงาน

เรากะเพื่อนๆที่ทำงานอีกสิบชีวิตได้ติดต่อไกด์ท้องถิ่นพร้อมรถไว้
แต่ก็มีเรื่องสงสัยดังต่อไปนี้ค่ะ

1. เราต้องจ่ายค่าเข้าชมสถานที่ต่างๆให้ไกด์ด้วยไหมคะ
2. เราต้องดูแลเรื่องอาหาร(ค่าอาหาร)ให้ไกด์และคนขับรถด้วยหรือเปล่าคะ
3. วันที่ไปอินทร์แขวน ต้องดูแลเรื่องที่นอนให้ไกด์ด้วยไหมคะ
4. สุดท้าย ต้องทิปคนขับรถหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ
ปล.หากมีข้อแนะนำอื่นๆก็ขอความกรุณาบอกต่อด้วยนะคะ

จากคุณ : hermione_jane
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 10:20:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com