Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามผู้รู้ เรื่องเกาะมัลดีฟ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีซื้อทัวร์แบบแพคเกจของคลับเมดค่ะ ทางคลับเมดให้รายละเอียดมาบางส่วน แต่อยากรู้รายละเอียดปลีกย่อยอีกหลายๆเรื่องจากผู้รู้หรือท่านที่เยไปสัมผัสมาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ถามเป็นข้อๆเลยนะคะ
1.เมื่อบินไปถึงสนามบิน MALE แล้ว ทาง ตม. เค้าเข้มงวดหรือเปล่าคะ(ภาษาปะกิดไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ)
2.เวลาช่วงมีกิจกรรม หรือมีพนักงานเค้าหิ้วกระเป๋ามาให้เราต้งให้ทิปมั้ยคะหรือถ้าให้นี่ให้แบบไหนคะ( แล้วเราต้องแลกเงินเป็น US หรือเปล่าคะ)
3.แล้วไฟฟ้าบ้านเค้าใช้ไฟฟ้ากี่โวลล์ค่ะ เหมือนเรามั้ยคะ แล้วที่รีสอร์ทมีสายแปลลงไฟให้มั้ยคะ(ในกรณีไฟกระแสไม่เท่ากัน)

ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้าค่ะ
มอบรัก

จากคุณ : น้องนู๋ตาโต
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 22:54:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com