Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ วันนี้ไปยื่นอุทธรณ์วีซ่ามาแล้วค่ะ +++++{แตกประเด็นจาก E10328947} ติดต่อทีมงาน

ยื่นอุทธรณ์ ไม่ต้องโทรจองคิวเหมือนตอนยื่นวีซ่าค่ะ
เรากับสามีก็เลยไปแต่เช้า ไปถึงก็ได้บัตรคิวแล้วไปที่เคาน์เตอร์ 10 ได้เลย
รออยู่พักใหญ่ก็ถึงคิวสามีเรา  เราก็เข้าไปในห้องด้วย

จนท. : ยื่นวีซ่าประเภทไหนคะ
สามี : ท่องเที่ยวครับ
จนท. : วีซ่าท่องเที่ยว ไม่ให้อุทธรณ์นะคะ ต้องยื่นใหม่อย่างเดียว
เรากับสามี : อ้าว..วันมารับเล่ม จนท.ด้านหน้าบอกให้เขียนคำอุทธรณ์แล้วมายื่นน่ะค่ะ
จนท. : จนท.ทุกคนที่นี่รู้กฏดีค่ะ งั้นคุณต้องไปติดต่อ จนท.ตรงนั้นใหม่ว่าทำไมบอกแบบนั้น
          แต่ไม่ว่าจะยังไง เราก็ไม่รับอุทธรณ์วีซ่าท่องเที่ยวอยู่แล้วค่ะ

เรากับสามีเลยคิดว่าไม่มีประโยชน์จะไปถาม จนท.ที่บอกสามีเราว่า อุทธรณ์ได้ (แถมคิวตรงนั้นก็ยาวมาก)
ก็เลยถอดใจกลับกันเลยดีกว่า

เราโทรไปจองคิวจะยื่นวีซ่าใหม่ ได้คิววันที่ 20 เม.ย.โน่นแน่ะ นานมากกกกก
เลยกำลังลังเลอยู่ว่าจะยื่นใหม่ดีมั้ย หรือจะถอดใจ ไม่ไปยุโรปแล้วก็ได้

มีคำถาม รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยด้วยค่ะ

-  หลักฐานที่เรากับสามีเตรียมไปในครั้งนี้ ก็เป็นพวกรูปถ่ายงานแต่งงาน และหนังสือรับรองสปอนเซอร์
  ว่าเราจะออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้กับสามี พร้อมทั้งหนังสือรับรองจากธนาคารของเรา และยืนยันว่า
  จะมารายงานตัวที่สถานทูตทันทีที่กลับมาจากเที่ยว ทุกท่านว่า เอกสารประมาณนี้ ถ้ายื่นขอวีซ่าใหม่
  มีสิทธิ์ผ่านวีซ่าบ้างมั้ยคะ

-  ถ้าเปลี่ยนให้สามีไปยื่นที่สถานทูตอื่นแทน (เผื่อได้คิวเร็วกว่า) สามารถทำได้มั้ยคะ โดยคราวนี้เรารับรอง
  เป็นสปอนเซอร์ให้สามีทั้งหมด

กลุ้มใจ ไม่รู้จะหาหนทางไหนให้สามีได้วีซ่าไปเที่ยวด้วยกันแล้วค่ะ เฮ้อ...

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะคะ

จากคุณ : คิตตี้ตัวน้อย พุงห้อย หัวโต~*
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 54 12:02:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com