Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยนั่ง china eastern ไป transit ที่ PVG (เซี่ยงไฮ้) บ้างคะ ถามเรื่องต่อเครื่องค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะต้องเดินทางไปอเมริกาคนเดียวเป็นครั้งแรกค่ะ ตามนี้ค่ะ

Traveling to Los Angeles
Bangkok (BKK)
Depart 1:55 am  to Shanghai (PVG)
Arrive 7:00 am
Terminal 1
MU China Eastern Airlines

Shanghai (PVG)
Depart 1:00 pm
Terminal 1  to Los Angeles (LAX)
Arrive 10:05 am
Terminal TOM BRADLEY INTERNATIONAL TERMINAL  
MU China Eastern Airlines

กังวลเรื่องการต่อเครื่องค่ะ จะยุ่งยากมั้ยคะ check through ได้มั้ย ต้องใช้ transit visa มั้ยคะ
เข้าใจว่าลงเครื่องแล้วก็ให้หาป้าย transit แล้วก็เดินตามป้ายไป และหา gate ที่จะต่อเครื่อง
ขั้นตอนนี้จะต้องผ่าน ตม. มั้ยคะ เข้าใจว่าจะต้องมี security check ด้วยใช่มั้ยคะ

สงสัยมากคือเรื่อง transit visa เราจำเป็นจะต้องขอไปมั้ยคะ ค้นช้อมูลก็ไม่เจออะไรเท่าไหร่เลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านค่ะ

จากคุณ : maapuk
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 54 22:51:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com