Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยบินกับ jetstart ไปลงที่ melbourne บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะเดินทางไปเที่ยว sydney และ melbourne ตอนขาไปกะยิงตรงไปเที่ยวที่ sydney เลย โดยเริ่มเดินทางจาก BKK ไป ต่อเครื่องที่ Singapore แล้วไปต่อเครื่องอีกทีที่ mebourne เพื่อไปลงที่Sydney  ตามรูป เลยอยากจะถามเพื่อนดังนี้ครับ

1. flight ที่มาลงที่ melbourne ใช่ Terminal 2 International หรือเปล่าครับ
2. หลังจากที่มาถึงสนามบิน melbourne แล้ว ผ่าน ตม แล้วรอรับกระเป๋า จะพอทันไป
ขึ้นflight ที่จะไป sydney ที่ Terminal 1 หรือเปล่าครับ   T1 กะ T2 อยู่ห่างกันมากไหม
3.เรื่องกระเป๋าเดินทาง เราจะไปรับตอนที่ไปถึง sydney เลยหรือเปล่าครับ
หรือต้องรับตอนต่อเครื่อง แล้ว checkin กระเป๋าใหม่
4. ถ้าเป็น flight ภายในประเทศ (จาก Sydney กลับไป melbourne)
พอไป check in มันมีขั้นตอนอะไรที่ยุ่งยากไหมครับ แล้วเราสามารถจองตั๋วผ่านหน้าเว็บ jet start ไปก่อนได้เลยใช่ไหมครบ
ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 02:47:51

จากคุณ : capujunk
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 54 02:47:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com