Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับที่กินในบาหลี สภาพอากาศ และ Mr.teddy ติดต่อทีมงาน

1.ขอทราบพิกัดร้านอาหารdirty duck กับWarung Naughty Nori's หนอ่ยคะคะ

2.Made's Warung  อยู่แถวคูต้ารึป่าวคะ ลงจากเครื่องก็เที่ยวพอดีว่าจะไปทานที่ร้านนี้ แล้วมุ่งตรงไปอูบุดได้ไหมค่ะ หรือว่าร้านนี้อยู่แถวอุบุดดคะ

3.Balinese Barong Dance performance ควรจะไปดูตอนกลางคืนที่Ubud Placeหรือว่าไปดูตอนเช้าดีค่ะ ถ้าในแผนการเดินทาง Teddyจะพาไปดูตอนเช้า กลัวเสียเวลาเที่ยว เพราะเห็นพี่ๆๆบางคนในนี้บอกว่าก็ดูไม่รู้เรื่อง แต่ก็ไหนๆๆไปแล้วคิดว่าคงต้องดูแหละคะ

4.Bedugul /fruit ตลาดผลไม้มีอะไรให้ดูไหมคะ หรือว่าขายแค่ผลไม้ ถ้าไม่มีอะไรจะได้ไม่ไปคะ  ช่วยแนะนำสถานที่ซื้อของฝากหน่อยคะ  

5. เส้นผัดหมี่โกเรง มันมีแพ็คเป็นห่อๆๆให้ซื้อกลับมาทำกินเองได้ไหมค่ะ

6. แลกเงิน รูเปียจากที่Superichไปเลย หรือว่าแลกเงิน$จากที่Superichไปหมดเลย แล้วไปแลกรูเปียที่บาหลีคะ

7.เพื่อนๆๆในนี้ให้ทิป คุณTeddyเท่าไหรห่รอคะ  แล้วเวลาตอนไปถึงสนามบิน คุณTeddyเค้าจะมีชูป้ายชื่อตอนมารับรึป่าวคะ หรือว่าเราต้องโทรไปหาเค้าว่าเรามาถึงแล้ว แล้วเค้าถึงจะมารับเราคะ

8. อากาศที่บาหลีตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ ฝนตกไหม เราจะไป 22นี้แล้วคะ ต้องเอาร่มไปไหมคะ

9. วัดเบซากิ  จำเป็นต้องให้เงินไหมคะ เมื่อคืนนั่งอ่าน ถ้าให้ก็เหมือนการบริจาค เค้ามาไถเงินเรา ถ้าให้ก็ดีเค้าก็จะอธิบาย แล้วเค้าจะพาเข้าตรงที่เข้าไม่ได้จริงรึป่าวคะ  ถ้าไปกับคุณTeddy  เค้าจะเข้าไปกับเราด้วยไหมคะ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน

10.ช่วยแนะนำร้านสปาที่อุบูดหน่อยคะ

รบกวนด้วยนะคะ ถามเยอะไปหน่อย  พอดีไปกับพ่อแม่ หนูกังวลมาก กลัวท่านลำบาก  ถ้าไปเองคงไม่ค่อยกังวลขนาดนี้ ขอบคุณคะ

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 12:16:29

จากคุณ : Jazzical
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 54 08:35:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com