Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่จะไป Taiwan ติดต่อทีมงาน

เอามาฝากเล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่จะไป Taiwan ค่ะ พอเดินทางถึงที่สนามบิน หลังจากผ่านตม.มาแล้ว เดินออกมาตรงเคาน์เตอร์ Information แวะสมัคร Youth Travel Card ซะก่อนค่ะ (สมัครฟรี) แต่มีข้อแม้ว่าอายุต้องไม่เกิน 30 ปีนะคะ  วิธีสมัครเพียงแค่ยื่น Passport กรอกใบสมัครแป๊บเดียวเองค่ะ ก็ได้เจ้าบัตรนี่มา บัตรนี่ช่วยในการประหยัดเงินในกระเป๋า เอาไปใช้ลดค่าเข้าชมสถานที่ต่างๆได้ ( โดยตอนสมัครเสร็จแล้วจะมีไกด์บุกค์ให้มาด้วยค่ะ ) เช่น Taipei Zoo เหลือ NT$30 จาก NT$60 ,National Palace Museum เหลือ NT$80 จาก NT$160 Taipei 101 เหลือ NT$350 จาก NT$400 ฯลฯ

หน้าตาบัตรตอนนี้เป็นแบบในรูปนะคะ

จากคุณ : กอกี้
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 19:06:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com