Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Trip to LA - Las Vegas - Grand Canyon ตรวจให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่คอยให้ข้อมูลการท่องเที่ยวในทริปนี้น่ะค่ะ โดยเฉพาะ คุณ วีสกี้โซดา ที่คอยช่วยเหลือมาตลอด ไม่ว่าจะถามหน้าไมค์ หลังไมค์ ขอบคุณอีกครั้งน่ะค่ะ เนื่องด้วยทริปนี้ต้องเดินทางคนเดียว ไม่เคยไปไหนคนเดียวหลายวันแบบนี้มาก่อนเลยกลัวมาก ก็เลยอยากจะให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่า ทริปนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยค่ะ เดินทางไป 5 วัน 4 คืน ค่ะวันแรก ออกจาก JFK - LAX ตอน เที่ยง ก็จะนั่งรถไปโรงแรมก่อน เพื่อเช็คอิน โรงแรมอยู่แถวไชน่าทาวน์ เมื่อเช็คอินเรียบร้อยก็จะเดินไปสำรวจแถวที่ทัวร์จะมารับในวันพรุ่งนี้ แถว China Senior Citizen Center จุดนี้หาง่ายมั้ยค่ะ จากนั้นก็จะขึ้นรถไฟ เพื่อที่จะไป Hollywood & highland ไปถ่ายรูปเล่นแถว Kodak theater, Chinese theater, Egyption theater, Hollywood walk of Fame, Hollywood sign ที่เหล่านี้ว่าจะเดินเก็บรูปไปเรื่อยๆ ไม่รู้ว่าจะไกลกันมากพอที่จะเดินไปได้มั้ย ผู้ใดทราบช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ กะว่าจะเดินไปถึง Hollywood vine เพื่อขึ้นรถไฟไปลง Hollywood / Western หาอาหารไทยแถวนั้นทาน แล้วค่อยกลับที่พักวันที่สอง ซื้อทัวร์ไป Las Vegas - Grand Canyon 3วัน 2 คืน ต้องมารอก่อน 6:45 ที่China Senior Citizen Center 3วัน 2 คืน นี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เพราะไปกะทัวร์ แต่ปัญหามันจะเกิดหลังจากที่กลับมาแล้ววันที่สี่ หลังจากกลับมาแล้ว ก็เข้าเช็คอินที่โรงแรมเดิมแถวไชน่าทาวน์ พักผ่อนวันที่ห้า. ตื่นเช้าเพื่อไป Universal studio Hollywood ที่จะเปิดให้เข้าในตอน 9โมง ก็กะว่าจะเล่นเอาที่น่าสนใจเพราะต้องเดินถ่ายรูปด้วย ไปวันเสาร์อีกคนน่าจะเยอะ ไม่รู้ว่าเวลาจะพอมั้ย แต่ละที่ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ก็ไม่ทราบ แต่ยังไงก็ต้องออกมาตอน4โมงเย็นให้ทันเผื่อเวลาที่สนามบินอีก ขึ้นเครื่องตอน9:30 ท่านที่อ่านคิดว่าไงมั้งค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : rokco milo
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 54 08:26:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com