Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<ตรูบ้าโปสการ์ด> ... ตอน "ตราประทับ 100 ปีกรมศิลปากร" ... ไปตามล่าหาตราประทับจากที่ ปณ.หน้าพระลาน กันดีกว่าครับ ติดต่อทีมงาน

เพื่อเป็นการยืนยันตามคำกล่าวที่ว่า ...

" ... ถ้าชีวิตนี้ไม่ได้ออกล่าตราประทับเลยสักครั้ง  แล้วจะกล้าคุยให้คนอื่นฟังว่า 'ตรูบ้าโปสการ์ด' ได้อย่างไรเล่า ... "

กระทู้นี้ผมเลยจะพาท่านไปตามล่าตราประทับ 100 ปีกรมศิลปากรกันครับ

+++++

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ของพี่ คนไทยใจดีจริง ๆ (คทจด.)

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10385426/E10385426.html

พี่ คทจด. แจ้งว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (27 มีนาคม 2554) มีแสตมป์ที่ระลึกครบรอบ ๑๐๐ ปีกรมศิลปากรออกจำหน่าย  พร้อมทั้ง ปณ.หน้าพระลาน มีตราประทับให้ด้วยนั้น

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา  ผมเลยไปล่าตราประทับที่ ปณ.หน้าพระลานครับ

ตามไปชมกันเลยนะครับ

อิอิ

จากคุณ : อาคุงกล่อง
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 54 23:31:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com