Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอคำแนะนำโรงแรมแบบที่มีเอกลักษณ์ (แปลก) ไม่เหมือนใคร ติดต่อทีมงาน

ไม่ต้องการโรงแรมหรู ไฮโซ ยอดฮิตติดอันดับ แต่อยากได้โรงแรมที่มีความแปลกแตกต่าง มีเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร อยากขอความร่วมมือเพื่อนๆห้องบลูช่วยแนะนำหรือโหวตกันเข้ามาให้หน่อยค่ะ

เพราะเรามีหน้าที่ในการหาโรงแรมให้นายชาวต่างชาติ (เกือบทุกอาทิตย์) ^^; ซึ่งอยู่เมืองไทยมานานหลายปี ไปมาเกือบหมดเจ็ดย่านน้ำ เขาชอบพาภรรยากับลูกชาย (6 ขวบ) ไปเที่ยวพักผ่อนน่ะค่ะ เราเองเป็นคนไทยแท้ๆยังแทบไม่ได้ไปไหนเลย (ไม่มีงบกับไม่มีคนไปด้วย... เศร้า)

แนะนำให้เขาหลายที่มีที่โดนใจเขาน้อยมากๆ โรงแรมแบบที่คนไทยเราว่าสวยๆ เขาก็ว่าสวยค่ะ แต่ก็อยากพักอะไรที่แตกต่าง หรือมีกิจกรรมอะไรที่น่าสนใจให้ทำ (โดยเฉพาะสำหรับลูกชายเขา) ยกตัวอย่างเช่น ที่ที่แนะนำแล้วโดนใจเขาก็คือเซนทารา แกรนด์ มิราจ พัทยา เพราะมีสระว่ายน้ำอลังการ ลูกชายเขาชอบมาก โรงแรมอื่นๆที่มีสระว่ายน้ำเหมือนกัน เลยกลายเป็นธรรมดาไป

ก็อยากแนะนำสถานที่ดีๆ ให้เขาได้มีความทรงจำที่ดีกับครอบครัวในเมืองไทย แล้วก็เป็นการอุดหนุนการท่องเที่ยวไทยด้วยค่ะ

ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำไว้ล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ocha chan
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 54 16:41:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com