Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Japan] ที่ญี่ปุ่น มี WiFi ฟรีมั้ยคะ สำหรับที่สาธารณะจุดต่างๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคะ

อยากสอบถามคนที่เคยไปที่ญี่ปุ่นและเอาพวกโทรศัพท์มือถือเช่น ไอโฟน หรือ รุ่นอื่นๆไปใช้ที่นู่น ว่าถ้าเราไม่เปิดโรมมิ่งไว้ และต้องการแค่ใช้ internet เช็คข่าวโดยใช้ wifi แทน ไม่ทราบว่า ที่นั้นพอมีให้ใช้มั้ยคะ

เนื่องจากเราคิดว่าจะเอา iphone ไปด้วยเผื่อเช็คข่าวและอัพเดทกับคนอื่นๆว่าเราอยู่ตรงไหนแล้ว (= = ต้องรายงานตัวกับคนที่เป็นห่วงเราอะคะ) แต่เราไม่ได้เปิดโรมมิ่งไว้เพราะกลัวเรื่องการรั่วของ edge ในบ้างครั้ง ขี้เกียจวุ่นวายเลยไม่เปิดดีกว่าและอยากใช้แค่ตัวรับ wifi แทน ดังนั้นเลยอยากสอบถามความเป็นไปได้ในการใช้ wifi ที่นู้นคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ

ปล. เราตัดสินใจไปญี่ปุ่นแน่นอนแล้ว วันที่ 8 เมษานี้ เห็นมีหลายคนก็ไปช่วงราวๆนี้ ยังไงก็แล้วเจอกันนะคะ

จากคุณ : yamion
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 54 23:30:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com