Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเกี่ยวกับบาหลีหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกจองตั๋วไว้ 4 ที่ เป็นทริปครอบครัวแบบสาบายๆ หน่อย ก็อปแผนเที่ยวไว้คร่าวๆ แบบนักท่องเที่ยวทั่วไปเพราะคุณพอ่คุณแม่คงลุยไม่ไหว กำลังจะติดต่อจองรถจองที่พัก (มีคนแนะนำมา) แต่คุณพ่อคุณแม่ผมดันติดงานด่วน

ตอนนี้เลยเหลือผมกะน้องสาวสองคนครับ เลยว่าจะเปลี่ยนไปเที่ยวแบบแบกเป้ลุยๆ แทน มีคำถามสำคัญๆ 2-3 คำถามก่อนแพลนทริปใหม่ครับ...หลักๆ คิดว่าจะนอนที่อุบุดครับ

1. ผมเคยถามค่าแท็กซี่พร้อมคนขับ ตกวันละประมาณ 5 แสน ถ้าผมเปลี่ยนไปเที่ยวแบบจอง day trip แทน มันถูกกว่านิดหน่อยก็จริง (เห็นราคาประมาณแสนกว่าสองแสนต่อคน) แต่ความสะดวกจะต่างกันเยอะไหมครับ หรือว่าแท็กซี่เค้าก็แค่ขับตามตารางที่เราหรือบริษัทวางไว้เหมือนๆ กัน

2. แล้วถ้าเทียบกับเช่ามอเตอร์ไซด์ขับแบบดุ่มๆ ไปจะไหวไหมครับ ใจจริงผมอยากไปนอนที่ตีนภูเขาไฟด้วย ผมขี่มอเตอร์ไซด์สบาย ขึ้นเขา ลงห้วยแบบเด็กบ้านนอกทั่วไป แต่ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องความสะดวกเวลาที่ต้องเข้าไปตามสถานที่ต่างๆ โดยไม่มีคนท้องถิ่นไปด้วยครับ เพราะเห็นว่าที่นั่นค่อนข้างเอาเปรียบนักท่องเที่ยวพอสมควร...(เอ่อ ใบขับขี่ผมหมดอายุ มันต้องใช่ไหมครับ แหะๆ)

3. วันสุดท้ายเห็นคนส่วนมากมักจะย้ายมานอนที่หาดคูต้า เพราะมันใกล้สนามบินมากกว่าใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมออกจากอุบุดใช้เวลานานกว่ามากไหมครับ

4. หาดโลวินาที่มีเรือขายาวออกไปดูโลมา ตรงนั้นมีที่พักราคาไม่แพงไหม ค่าเรือต่อหัวประมาณเท่าไหร่ ห่างจากอุบุดมากไหม แล้วถ้าผมไปพักที่นั่นคืนสุดท้าย แล้วไปดูโลมาตอนเช้ามืด จะมาขึ้นเครื่องกลับไฟล์สิบเอ็ดโมงทันไหมครับ

ขอบคุณมากครับ ผมเดินทางปลายเดือนเมษานี้
ถ้ามีอะไรสงสัยจะมาขอรบกวนใหม่นะครับ

จากคุณ : ปีย์
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 54 21:27:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com