Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้เชี่ยวชาญทริปยุโรปช่วยดูแผนคร่าวๆ หน่อยค่ะว่า เป็นไปได้ไหม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาว BP รบกวนช่วยดูแผนด้านล่างหน่อยนะคะว่า พอจะเป็นไปได้ไหม เป็นทริปที่เริ่มจาก Krakaw ไปจบที่ Helsinki ค่ะ

สารภาพว่ายังไม่ได้หาข้อมูลอย่างละเอียดเลย เลือกเมืองที่อยากไปมาลองใส่ตามแผนที่ดู จริงๆ มีเมืองที่อยากไปอีก แต่ไม่รู้ว่ามันจะยัดไปตรงไหน อย่างเช่น เมือง Gdansk ในโปแลนด์เป็นต้น แล้วก็อยากไป Budapest ด้วย แต่หาไฟลท์ถูกๆ จาก Paris ไม่พบเจอ >_< ((ที่ต้องเริ่มและจบที่ปารีสเพราะจะไปประชุมที่นั่นและลาเที่ยวต่อนะคะ ^^"))

ขอถามค่ะว่า

1. ควรตัดควรเพิ่มตรงไหนหรือเปล่าคะ เข้าใจว่าบางเมืองค่อนข้างเล็ก อย่าง Tallinn นั้นเดินแค่วันเดียวก็น่าจะทั่วหรือเปล่า

2. การเดินทางจาก Krakaw ไป Warsaw และจาก Warsaw ไป Riga ควรใช้บริการของรถบัสหรือรถไฟดีคะ

3. พอจะประมาณค่าใช้จ่ายทริปนี้ได้ไหมคะ แหะๆ พวกตั๋วรถไฟ ตั๋วรถบัสน่ะค่ะ เมืองเหล่านี้ที่พักแพงมากหรือเปล่า หรือถ้ามีที่พักเจ๋งๆ ก็ขอรับคำแนะนำเลยค่ะ

4. ถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมหรือแหล่งข้อมูลอื่นๆ น้อมรับเลยค่ะ จะได้นำไปวางแผน ((หรือเปลี่ยนแผน ^^")) ต่อไป

ขอบคุณมากๆ นะคะ ^^

จากคุณ : Clear Ice
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 54 21:44:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com