Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่องเอาIphoneไปใช้งานที่ญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ว่าถูกห้องมั้ย แต่พอดีสิงสถิตอยู่ห้องนี้ และคิดว่าเพื่อนๆหลายคนน่าจะมีประสบการณ์ค่ะ ^.^

คือจะนำIphone4ไปใช้งานที่ญี่ปุ่น (โทรไปเปิดโรมมิ่งกับดีแทคแล้วค่ะ)
แต่จะใช้แค่โทรเข้า โทรออก รับสาย และSMS เท่านั้น ไม่เล่นเน็ตค่ะ

การตั้งค่าคือต้องไปที่ Setting > Network > แล้วกดให้ปุ่มเหล่านี้เป็น Off ให้หมดใช่มั้ยคะ ได้แก่ Enable 3G / Cellular Data / Data Roaming
ทีนี้แอบสงสัยว่าที่ญี่ปุ่นเค้าใช้ 3Gกัน ถ้าเราปิดปุ่ม 3Gมันจะยังโทรได้อยู่มั้ยคะ เพราะเปิดปุ่ม3Gแล้วแบตหมดแล้วค่ะ

ลองเสิชหาแล้วในนี้ เจอบางท่านถามมาเหมือนกัน แต่จขกทอ่านแล้วยังงงๆ
รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

จากคุณ : chocoholic girl
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 16:11:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com