Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการกรอกฟอร์มวีซ่าออสเตรเลีย ติดต่อทีมงาน

สอบถามการกรอกข้อมูลในแบบฟอร์มวีซ่า 48RTHA ถ้าไปท่องเที่ยวAUSTRALIA --Download จาก web

ในข้อ 22 why do you want to visit AUS? ตอบแค่ Tourism หรือควรอธิบายอะไรเพิ่ม

ข้อ 32 How will you be maintaing yourself financially while you are in Australia? พอดีผมออกเงินเที่ยวเอง ต้องตอบร่ายยาวว่าเอาเงินจากแบงก์ที่สะสม หรือว่าตอบแค่ Myself แล้วระบุ bookbank

นอกจากนี้เอกสารที่ใช้ขอวีซ่า AUSTRALIA ต้องมีใบจองโรงแรม / ตั๋วเครื่องบิน / ประกันด้วยไหมครับ

แล้วการจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ไปจ่ายเงินสดที่ VFS ได้เลยใช่ไหมครับ

และในกรณีที่ผมไปขอวันที่ 18 เมษายนนี้ คาดว่าจะได้passport คืนเมื่อไรครับ processing time ประมาณกี่วัน พอดีอาทิตย์ถัดไปต้องใช้passport เดินทางไปต่างประเทศ จำเป็นต้องขอช่วงนี้เท่านั้น เพราะพอกลับมาต้องไปออสเตรเลียเลย เป็นธุระด่วนจริงๆ เลื่อนไม่ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : sae
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 54 11:01:46 A:58.9.155.18 X: TicketID:253618

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com