Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กะลังจะไปยุโรปครับ คนฝากซื้อของแบรนด์เนมเต็มเลย แต่ว่าไม่แน่ใจเรื่องข้อจำกัดจำนวนชิ้นอะครับ ขอคำแนะหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปสวิสกับฝรั่งเศสเดือนหน้าครับ มีแต่คนมาฝากซื้อของแบรนด์เนม เพราะถูกกว่าไทยมาก แต่ผมได้ยินมาว่าเดี๋ยวนี้ศุลกากรเค้าจำกัดจำนวนชิ้นต่อคนที่สามารถซื้อเข้าประเทศได้ เลยอยากมาถามเพื่อความแน่ใจครับ

1) เค้าจำกัดกี่ชิ้นต่อคนครับ?
2) แล้วจำนวนชิ้นที่จำกัดนี่ เค้าหมายถึงต้องสินค้าประเภทเดียวกันไหม?  สมมติว่าจำกัด 3 ชิ้น จะหมายถึงเฉพาะกระเป๋าถือ 3 ใบหรือเปล่าครับ? หรือว่ากระเป๋าถือ 2 ใบ เข็มขัด 1 เส้นก็ถือว่าครบ 3 ชิ้น
3) แล้วจำนวนชิ้นที่จำกัดนี่ เค้านับยี่ห้อเดียวกันปะครับ หรือว่าต่างยี่ห้อก็นับรวม

ขอคำแนะนำด้วยคร้าบ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ตัวหนอนไม้ไผ่
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 54 23:01:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com