Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำเพื่อนๆ ร้านอาหารเชียงใหม่ อร่อย โคขุนพลอยพลัมกระทะร้อนและจิ้มจุ่ม สาขา2 ติดต่อทีมงาน

เดือนที่แล้วไปเที่ยว หาเพื่อนๆครับ ได้ไปทานร้าน พลอยพลัมโคขุน กระทะร้อน และจิ้มจุ่ม ที่เคยกินสาขาเชียงราย ตอนนี้ เปิดสาขาใหม่ แถวถนนเลียบคลองชลประทาน เลยที่พักศิรินาถที่อยู่ทางขวา ถ้ามาจากสนามบิน  ร้านอยู่ตรงข้าม เอ๋งโภชนา(ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้น สาขาคลองชลประทาน) มาถึงก็เหมือนสาขา แรกที่เชียงราย ครับ ของเยอะ แต่บรรยากาศดี เจ้าของเป็นกันเอง ของสดๆทั้งนั้นเลยครับ ทั้ง เนื้อโคขุม หมูสไลด์บางๆ กุ้ง ปูสดๆ หอยนางรมตัวใหญ่ ผักสดๆไม่อั้น และก็น้ำจิ้ม รสอร่อย มี 3 ชนิด ผมลืม ถ่ายมาให้ดูครับ ว่างๆลองไปทานนะครับ บุฟเฟ่ หัวละ 198 บาท คุ้มมากๆ แทบกลิ้งกันกลับบ้านเลยครับ :)

จากคุณ : khunfah
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 54 13:38:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com