Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

PARIS: ใครเคยพัก rented apartment ในปารีสบ้างคะ ขอความเห็นค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไปช่วงสิ้นเดือนนี้   ค้าง 8 คืนค่ะในปารีส  ใจเลยอยากได้อพาร์ทเม้นต์มากกว่า  
จะได้มีพื้นที่หายใจหายคอ  หรือทำไรกินเผื่อเบื่อกินข้างนอกตลอด
ตอนนี้ได้ที่นึงว่างอยู่  1ห้องนอน 1ห้องนั่งเล่น+ส่วนครัว+ห้องน้ำ  ห้องกว้าง
อยู่ย่านดี(เขต 16  ใกล้ประตูชัยกับChamps Elysée) ใกล้เมโทรพอควร
เจ้าของบอกว่าไปจ่ายเงินสดตอนถึงเลยก็ได้   แต่ต้องมีค้ำ 400euro
ซึ่งให้คืนตอนกลับ

แต่มีเผื่อจองโรงแรม(แบบยังไม่จ่ายเงิน)ไว้อีกที่  
อยู่แถว Tour Montparnasse ใกล้สุสานค่ะ  ใกล้เมโทรเหมือนกัน
ห้องเล็กมากมายตามสไตล์   แต่คะแนนรีวิวดีเลยค่ะ (400+คห.)
รวมแล้ว apartment แพงกว่าสองสามร้อยยูโรค่ะ  แต่ก็คิดว่าคุ้ม

เพียงแต่อยากทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์เช่าอพาร์ทเม้นต์ในปารีสบ้างคะ
มีปัญหาอะไรหรือเปล่า โดยเฉพาะเรื่องของ deposit ที่จะคืนให้ตอนหลัง
สมมติเลือกอพาร์ทเม้นต์นี่จะเสี่ยงอะไรกว่าโรงแรมเยอะมั้ยคะ  
อพาร์ทเม้นต์อันนี้ คุยตรงกับเจ้าของเลย ไม่ได้ผ่านเอเย่นต์  
ได้อ่านรีวิวก็ถือว่าดีค่ะ  ในรูปก็โอเค  แต่อย่างว่าเนอะ  มันในเน็ต

มีประสบการณ์หรือคำแนะนำอะไร  รบกวนบอกทีนะคะ  
ขอบคุณค่ะ

แล้วสัญญาจะเก็บรูปสวยๆมาฝากค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 18:06:50

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 18:04:57

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 18:01:23

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 54 18:00:46

จากคุณ : #^_^# นู๋อายยย
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 54 17:56:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com