Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาการใช้ตั๋วรถไฟเยอรมันครับ ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อตั๋วรถไฟเยอรมันผ่านเวปรถไฟเยอรมันไปแล้วครับ ได้ตั๋วมาเรียบร้อย (จองเนิ่นๆเลยครับ first class ได้ราคา 306 EUR สำหรับ 4 คนบวกเด็กอีกคน) ทีนี้ลืมไปว่าจะมีการเปลี่ยนขบวนรถด้วยเช่น ผมจอง ICE จาก Munchen Hbf ไปลงที่ สถานี Berlin Zoologischer Garten คราวนี้ต้องไปเปลี่ยนรถจาก ICE เป็น S7 ที่ Berlin Hbf ครับ ถ้าตามที่จองไว้นี่มีเวลาราว 10 นาทีครับ แต่ผมกลัวคุณแม่ผมเดินไม่ทันครับ ไม่ทราบว่ากรณีนี้ผมจะสามารถรอรถ S-bahn ขบวนถัดไปได้ไหมครับ
อีกครั้งนึงผมออกจาก สถานี Berlin Zoologischer Garten ด้วยรถ RE แล้วไปเปลี่ยนเป็น ICE ที่ Berlin Spandau เพื่อไป Frankfurt ครับ ผมกะจะออกจาก สถานี Berlin Zoologischer Garten ให้เร็วขึ้นกว่าเดิมเพื่อให้ไปถึงสถานี Berlin Spandau ก่อน (เผื่อเวลาไว้ให้แม่เดินครับ) จะได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : mokha
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 54 01:26:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com