Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Swiss package ดีรึเปล่าคะ มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนเเรกตั้งใจจะไปญี่ปุ่น
แต่เพื่อนก็ไม่อยากไป แล้วมันก็เเผ่นดินไหว

เราจะเปลี่ยนเป็นเกาหลีเพราะมันถูกดี
เเต่เพื่อนก็ไม่อยากไปอีก

เค้าอยากไปยุโรปเลยเปลี่ยนมาเป็นที่นี่
เเต่เค้าไม่อยากไปกับทัวร์

เลยว่าจะไปกันเอง

(เเต่เรื่องอื่นเค้าไม่เรื่องมากนะคะง่ายๆอะไรก็ได้เเล้วก็มีน้ำใจ)

ปกติเวลาเราไปไหนก็ไปกับเพื่อนคนอื่น
ที่เค้าวางเเผนอะไรต่างๆให้

จองอะไรต่างๆให้แล้วก็เเค่เดินตามเค้าไป

หรือไม่ก็ไปกับทัวร์ เราไม่ชอบ  search ชอบจองชอบวางเเผนท่องเที่ยว
ชอบเเบบค่ำไหนนอนนั่นด้วยซ้ำ

เเต่ถ้าไปทำที่นั่นอาจได้กินข้าวลิงหรือกระเป๋าฉีกกลับมา  -_-"

ถ้าจัดการไปเองจะยากไม๊คะ
เพื่อนเรามันทำอะไรไม่เป็นเลย

เราเองก็ไม่ชำนาญ
เเต่เราคงต้องทำเองคนเดียว

คือมันเเย่กว่าเราอีกค่ะ
มันเป็นลูกนายเเบ๊งค์อะค่ะ

เวลาไปต่างประเทศมันก็ให้ญาติทำอะไรต่างๆให้

เเต่ก็ลุยได้ กินอะไรง่ายๆได้
เเล้วก็เรื่องโปรเเกรมก็เเล้วเเต่เราจะพาไป

พักที่ไหนก็ได้ราคาเท่าไหร่ก็ได้
(เเต่ตรงนี้ซำเหมาอย่างเราก็เน้นถูกๆอะนะคะ  ^_^)

เเล้วดีตรงที่ถ้ามันไม่ดีหรือมีปัญหาก็จะไม่บ่นอ่ะค่ะ

ไม่งั้นคงมากับเราไม่ได้
เเล้วก็ไม่งั้นกลับมาเราคงเสี่ยงหูชา.....555+

เพราะเราคงพาเที่ยวไม่ได้เรื่องเเน่ๆ

----

ตอนนี้ก็เลยคิดว่ามีสองทางเลือกคือซื้อสวิสเเพคเกจ
หรือไม่ก็โซโล่จองเอง

เเต่เราไม่ค่อยชอบ  ไม่ค่อยว่าง
เเล้วก็ไม่ชำนาญ

จริงๆถ้าทัวร์พานั่งรถไฟตลอดไม่นั่งรถโค้ชเราโอเคเลย
เพราะเราชอบนั่งรถไฟมากเพื่อนก็ชอบด้วย

แต่ที่ดูเค้าจะให้นั่งเฉพาะสายสั้นๆ
หรือตอนขึ้นภูเขาสูงอะค่ะ

-----

เเล้วก็คิดว่าจะไปกับคุณมดที่นำทัวร์
เเต่เราเป็นคนไม่ชอบนอนบ้านใคร

เราเกรงใจเเล้วก็มีโลกส่วนตัวสูง

เเหะๆ ขนาดกลับบ้านพ่อ  (ไม่ใช่บ้านเรา)
เรายังไปนอนโรงเเรมเลย

เพราะรู้ว่าเเม่เลี้ยงไม่อยากให้เรานอนด้วย

-----

เพื่อนๆมีคำเเนะนำว่ายังไงบ้างคะ

เเล้วใครเคยไปกับสวิสเเพคเกจเเล้วบ้าง
เราลองไปดูๆเเล้ว ที่พักเค้ามีเเต่เมืองใหญ่ๆ

เเต่เรากับเพื่อนชอบธรรมชาติป่าเขาเมืองเล็กๆ
กลัวว่าวางเเผนการเดินทางไม่ดีหลงอะไรเเบบเนี้ยอะค่ะ

เพราะเราเป็นพวกความจำไม่ดีชอบหลงทาง
บางทีขับรถกลับบ้านในจังหวัดที่อยู่มาตั้งเเต่เด็ก

ยังหลงทางเลยค่ะ
เพราะเหม่อเเล้วก็เคยชินว่าต้องเลี้ยวกลับบ้าน

จะไปห้างมาโผล่ที่บ้านเฉยเลย เเงๆ

รถไฟฟ้าในเมืองไทยตอนปกติบางทีก็ขึ้นผิดฝั่ง ผิดสาย
ในเมืองไทยนี่เเหละค่ะ  -_-"

ตอนเราไม่สบาย ขึ้นรถไฟฟ้าเมืองไทย
คราวนั้นคราวเดียวขึ้นผิดฝั่งไปสามรอบ

ต้องย้อนกลับมาใหม่
เพราะปวดหัวอยู่เลยเดินหลง

----

ใครรู้ว่าจะไปกันเองก็ห่วงว่าจะไม่รอด
เพราะขี้ลืม ชอบหลงเเล้วก็ชอบมั่วกันทั้งคู่

อีกอย่างหน้าตาก็เป็นกะเหรี่ยงทั้งคู่....555+

ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

ขนาดเเค่ลงจากดอยอ่างขาง
ยังโดนด่านตรวจบัตรประชาชนเเล้วก็ซักเเล้วซักอีก  ....555+

ไม่รู้กลัวหนีเข้าเมืองรึกลัวค้ายาบ้า

ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

.

แก้ไขเมื่อ 12 เม.ย. 54 08:56:24

จากคุณ : RoseTiara
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 54 08:45:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com