Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

17 hours in Paris??? ติดต่อทีมงาน

ต้องไปราชการที่อเมริกาใต้วันอาทิตย์นี้แล้วครับ ขาไปต้องแวะเปลี่ยนเครื่องที่ปารีส ตั้งแต่หกโมงครึ่งตอนเช้า ถึงห้าทุ่มครึ่ง!!!
แต่ด้วยเหตุที่ไม่ได้หาข้อมูลมากซักเท่าไหร่ เพราะมัวแต่เคลียร์งานให้เสร็จก่อนสงกรานต์ ก่อนหน้านี้ก็หาหนังสือมาอ่านอยู่สองสามเล่ม แต่ให้ตายเถอะ ผมไม่อยากจะบอกชื่อว่าเป็นเล่มไหนบ้าง เพราะผมอ่านแล้วไม่รู้เรื่องเลยครับ ไม่รู้ว่าหนังสือเขียนไม่ดี หรือผมมึนเอง
อีกส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะ ที่ผ่านมาไม่ค่อยฝักใฝ่จะเที่ยวยุโรปซักเท่าไหร่ เลยทำให้นึกภาพเที่ยวปารีสในหนึ่งวันไม่ค่อยออก

เท่าที่นึกได้และอยากไป ก็มีพิพิธภัณฑ์ลูฟ พิพิธภัณฑ์ เค บองลี่ นอร์เตรดามเดอปารี ประมาณนี้ครับ แต่ก็วางแผนไม่ถูกว่าจะนั่งรถไฟอย่างไร หรือจะเรียงขึ้นต้นลงท้ายยังไงดี แถมช่วงรอยต่อระหว่างสถานที่ต่างๆก็ไม่รู้ว่าจะใช้เวลาเดินไปชมไปให้รื่นรมย์ในเวลาที่จำกัดได้อย่างไร
บางคนเค้าก็แนะนำว่า ลูฟไม่ต้องไปก็ได้ เพราะมีเวลานิดเดียว แต่ก็อยากแวะไปครับ อย่างน้อยก็ถ่ายรูปข้างหน้า ดูปิรามิดแก้วซะหน่อย หรืออย่างเก่งก็จ่ายเงินเข้าข้างใน ขอดูแม่โมนาลิซา กับพรรคพวกซักชิ้นสองชิ้น เรียกว่าแวะจริงๆครับ ไม่เน้นปริมาณ แต่ก็ไม่อยากชะโงก อะไรประมาณนี้แหละครับ

คงต้องขอคำชี้แนะจากผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายหน่อยนะครับ
ถ้าอยู่รอดปลอดภัย หวังใจว่าจะได้ทำรีวิวมาเป็นการตอบแทนห้องบลูเด้อครับเด้อ ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : อาจารย์โยดา
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 54 15:45:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com