Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องบัตรรถไฟฟ้าที่เซี่ยงไฮ้ ติดต่อทีมงาน

จากที่ผมได้คุยกับคุณแฟนเค้ามี Plan ว่าจะต้องไปประชุมงานที่เซี่ยงไฮ้ซึ่งเค้าไป flight TG ออกจาก กทม วันที่ 24 กลางคืน ถึง Pu dong airport 5:45 am

แต่ว่าเค้าต้องไปต่อรถไฟฟ้าใต้ดินกับรถไฟฟ้าแม่เหล็ก ซึ่งทางคุณแฟนเค้าหาข้อมูลมาว่าถ้าซื้อเป็นบัตรแบบ round trip มันจะถูกกว่า แต่ปัญหาก็เกิดที่ตรงที่เค้าไปถึงนู่นตี 5:45 ซึ่งที่ขายบัตรนี้ยังไม่เปิดขาย(คุณแฟนผมว่าอย่างนั้น)

ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า
1. จะทำยังไงกับบัตรนี้ดีครับ เห็นคุณแฟนว่าไว้เค้าต้องไปสถานนีที่เกือบจะสุดของรถไฟฟ้าซึ่งราคาบัตรแบบรอบเดียวมันประมาณ 50 เหรียญ
2. ถ้าฝากคนอื่นซื้อก่อนวันไปจะได้มั้ยครับ หรือว่าต้องซื้อวันที่เดินทางเท่านั้น ผมหมายถึงวันที่จะขึ้นรถไฟฟ้า
3. ถ้าข้อ 2 สามารถทำได้ มีเพื่อนๆท่านใดไปและกลับก่อนวันนั้นหรือเปล่าครับ เป็นไปได้มั้ยว่าจะฝากซื้อบัตรรถไฟฟ้าใต้ดินกับรถไฟฟ้าแม่เหล็กครับ =='

ขอบคุณครับ

จากคุณ : sodium111
เขียนเมื่อ : วันเนา 54 23:04:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com