Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามด่วน!! เรื่องที่พักในปารีสที่รับฝากกระเป๋าและการซื้อตั๋วรถไฟในยุโรปกับเว็บ Raileurope (แจกกิฟต์ค่ะ) ติดต่อทีมงาน

จะเดินทางไปยุโรปกับครอบครัวเดือนหน้านี้แล้วค่ะ โดยลงเครื่องที่ปารีส แล้วนั่งรถไฟไปเยอรมัน-ออสเตรียแล้วกลับปารีส ตอนนี้ทำแผนการเดินทางเสร็จไปประมาณ 80% แล้วค่ะ แต่ยังมีติดขัดอยู่ในบางเรื่อง เลยอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ

1. อยากได้ที่พักในปารีสที่รับฝากกระเป๋าเดินทาง(ฟรี)ไว้ประมาณ 10 วันค่ะ ขอเป็นโซนแถบ Gare Du Nord หรือ Gare De l'Est ค่ะ ราคาประมาณ 70-100 ยูโรต่อคืน (แต่ถ้าได้ถูกกว่านี้ก็จะดีมากๆเลยค่ะ ^_^)ตั้งใจจะไปพักที่โรงแรมไอบิส แต่พอติดต่อไปถาม เขาก็บอกว่าจะต้องชาร์จค่าฝากด้วย ตอนนี้เลยยังตัดสินใจไม่ถูก รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

2. ได้จองตั๋วรถไฟ Night train จาก Paris-Munich กับ Raileurope ตั๋วบอกราคารวม Reservation included แล้ว อย่างนี้หมายความว่าเราได้ที่นั่งแน่นอนแล้วใช่มั๊ยคะ หรือว่าต้องไปเสียค่าจองที่นั่งต่างหากอีกหรือปล่าว แล้วถ้าแจ้งว่าจะไปรับตั๋วเอง อันนี้ต้องไปรับที่ไหนคะ ในกรุงเทพไปรับที่บริษัท Diethelm ก็ได้ใช่ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ ^_^

จากคุณ : นมปั่น
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 54 11:35:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com