Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+_= !!!! ประสบการณ์อันแสนตรากตรำ กับการเที่ยว NZ ครั้งแรกค่ะ (เผื่อเตรียมรับมือค่ะ)!!!! ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจ่ก สงกรานต์ที่ผ่านมาสดๆร้อนๆ เรากับเพื่อนและน้อง ไปเที่ยว New Zealand มา (ขอย่อว่า NZ นะคะ) แต่ไปเกาะเหนือนะคะ เห็นคนไปเก็บรายละเอียดน้อยหว่า เลยจะไปตามรอย ดอกส้มสีทอง ให้ค่ะ (แต่จริงๆ เดินเรื่องไปก่อนละครแล้วนะคะ อิๆๆ) และน้องก็อยู่ที่นั่นด้วย

เอาล่ะเริ่มเลย....
ด้วยความที่ต้องการประหยัด เพราะงบประมาณก็ไม่ได้เหลือเฟือมากมาย แต่พอจะเบียดไปได้ ก็เลยเลือกสายการบิน Jetstar ที่ต้องไปต่อเครื่องที่ Singapore (SIN) เพระถูกกว่า จ้าวอื่นเกินครึ่ง สำหรับช่วงนี้

ตอนเดินทางไปลงที่ SIN ก็ปกติค่ะ แต่เนื่องจากเป็นครั้งแรก ที่เป็นการต่อเครื่อง เราก็เอ๋อๆ เลยไปถามที่ Counter Jetstart ที่ Changi ว่า เราต้องไปรับกระเป๋า แล้วผ่าน ต.ม. เพื่อย้อนกลับมา check-in ใหม่ใช่ไหม เค้าก็บอกว่า ไม่ต้อง เพราะกระเป๋าจะถูกดึงแยกออกมาจากผู้โดยสารอื่นๆอยู่แล้ว ซึ่งเราทำการถามถึง 4 รอบ กับพนักงาน 3 คน (ถามซ้ำอีกครั้ง 1 คน) ก็ OK รอไปในสนามบิน

จากคุณ : Proclick28
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 15:12:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com