Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ มือใหม่รีวิวทริปสงกรานต์ ภูเก็ต กระบี่ ตรัง ไปตามคนท้องถิ่นจ้า (ภาค 1) @@ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากทริปญี่ปุ่นที่วางแผนไว้ตั้งแต่ต้นปีเกิดล่ม  ในขณะที่ยังหันรีหันขวางว่าจะไปไหนแทนดี  ก็มีเพื่อนๆ ของคุณพ่อที่อยู่ทางใต้ชวนให้ไปเที่ยวกัน  ทริปนี้เลยเกิดขึ้นด้วยที่กิน ที่พัก ที่แนะนำโดยคนพื้นที่เลยจ้า ...

ก่อนไปก็มีแต่คนถามว่า น้ำท่วมใต้อยู่จะไปเที่ยวได้เหรอ  สอบถามไปทางเพื่อนๆ ที่ชวนไปก็ได้ความว่าน้ำลดหมดแล้วนะ (ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์)  โดยเฉพาะแหล่งท่องเที่ยวต่างๆ ไปเที่ยวได้ตามปกติ  แต่คนยกเลิกทริปและยกเลิกโรงแรมค่อนข้างเยอะ  ปีนี้เราไปเที่ยวเลยไม่มีคนอัดแน่น  เหมือนไปเที่ยววันหยุดธรรมดาๆ ไม่ใช่เทศกาลสงกรานต์เลย ...

เป็นรีวิวครั้งแรกนะคะ ถ่ายรูปก็ไม่เก่ง  แต่ไปแล้วชอบเลยอยากมาแนะนำกันจ้า หากมีอะไรไม่ครบถ้วนสมบูรณ์ก็ขออภัยไว้ก่อนนะคะ ...

อีกอย่างการเดินทางอาจจะกระโดดไปมานิดหน่อยนะคะ  เพราะนอกจากจะไปเที่ยวแล้วยังไปเยี่ยมคนโน้นคนนี้ด้วยเลยต้องจัดคิววันสะดวกกันนิดนึง  ทริปของเรานี้เริ่มต้นจากขึ้นเครื่องไปลงภูเก็ต  ขึ้นรถไปตรัง  ไปกระบี่  แล้วกลับมาขึ้นเครื่องกลับจากภูเก็ตอีกรอบ  จริงๆ ถ้าขึ้นเครื่องไปลงตรังแล้วเที่ยวลงไปขึ้นเครื่องกลับที่ภูเก็ต  หรือลงภูเก็ตกลับตรังก็จะไม่วนไปวนมานะ  (แต่ภูเก็ต - ตรังก็แค่ประมาณ 300 กว่ากิโลเท่านั้น)

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า  ...  เริ่มต้นด้วยน้องนกทองชมพูที่พาเราเหินฟ้าไปภูเก็ต ...

จากคุณ : วามวาว
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 15:39:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com