Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว มาเก๊า-ฮ่องกง 4 วัน 3 คืน ตะลอนทัวร์ มั่วหลงทุกที่ วันที่ 4 ตอนจบค่ะ{แตกประเด็นจาก E10446366} ติดต่อทีมงาน

วันสุดท้ายของการเดินทางแล้วค่ะ
แผนการเดินทางคร่าวๆของวันนี้ค่ะ
           ferry to Macau
           Senado square
     Taipa
   Venetian
เช้านี้เริ่มต้นวันด้วย โจ๊กร้อนๆ  กับปาท่องโก๋  ที่ร้าน sea view congee ดีกว่า  อยู่ข้าง 7-11 ใกล้ตึก sincere เลยค่ะ หาง่ายมากกกกก รับประกัน ไม่หลง
คนในร้านมีคนนึงที่เค้าพอเข้าใจ  แถมแอบฟังภาษาไทยเข้าใจด้วย คือเราปรึกษากัน ว่าเอาปาท่องโก๋มั้ย เค้าก็อ๋อๆ ปาท่องโก๋ๆ สงสัยคนไทยกินบ่อย  
ใครที่สนใจ ร้านนี้ แต่ไม่ชอบโจ๊ก มีอาหารอย่างอื่นอีกนะค่ะ เช่น ก๋วยเตี๋ยวหลอด , set อาหารเช้าพวกไข่กวน อ่ะค่ะ  น้ำเต้าหู้ก็มี  แต่แนะนำคุณผู้หญิงที่ตอนเช้าอยากจะทานแบบ เบา ๆ soft ๆ นะ  ขอให้สั่งโจ๊ก ถ้วยเดียวแบ่งกันนะ เพราะเรารู้สึกว่าถ้วยมันเล็กนะ แต่กินเท่าไหร่ก็ไม่ยุบค่ะ แถมยังสั่งปาท่องโก๋ก๋วยเตี๋ยวหลอดมากินอีก อิ่มสุดๆ เลย

จากคุณ : i-love-number-9
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 22:29:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com