Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กวางเจา-ซัวเถา ไปยังไงดีคะ? ติดต่อทีมงาน

คุณแม่ต้องการพาอาม่าไปเยี่ยมญาติที่ เมืองจีน
ทีนี้ มีสองเมืองบังคับ คือ กวางเจา และ ซัวเถา (จะไป อำเภอโผวเล้ง)
คือต้องไปทั้งสองที่

ญาติบอกว่า นั่งรถบัสจากกวางเจาไปใช้เวลา 3 ชม.กว่าๆ จริงหรือไม่คะ?

ไปเอง ม๊าพอได้จีนกลางและแต้จิ๋วค่ะ
เน้นปลอดภัยและสะดวกค่ะ เพราะอาม่าอายุ 80 กว่าแล้ว แต่ยังเดินได้คล่อง
(ไม่เอาเครื่องบินระว่างกวางเจา-ซัวเถา)

มีวิธีไหนเดินทางระหว่าง ตัวเมืองกวางเจาไปโผวเล้งเลยได้บ้างคะ
หรือถ้าแวะที่ซัวเถา พักที่ไหนดีคะ
(ขอไม่เอาที่ เป็น Shantou International Hotel หรือที่คนไทยเรียกกันว่า ก๊กจี่ ค่ะ เพราะว่าเคยมีประสบการณ์ไม่ดีตอนไปคราวที่แล้ว)

ไปประมาณต้นเดือน มิย. ค่ะ
มีที่เที่ยวไหนแนะนำบ้างคะ

จากคุณ : หมี :3
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 54 21:56:48 A:58.8.28.63 X: TicketID:276776

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com