Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบ็คแพ็กครั้งแรกในชีวิต ไปลาว ช่วยเช็คทีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ18 เป็นครั้งแรกที่ไปแบ็คแพก ไปกับเพื่อนอีก3คน ครับ

ไปลาว ออก2ทุ่มวันที่26 ถึงเช้าวันที่ 4  รวมๆแล้วประมาณ7วัน8คืน

งบประมาณ 5000 บาท

ขอถามเรื่องที่สงสัยก่อนนะครับ เสื้อใส่แล้วซักที่ไหน ตากทีไหนครับ - -*
เพราะไม่รู้จะเอาไปกี่ตัวดี

อีกเรื่องนึง รบกวนเช็คตารางให้ด้วยครับ

อยากเก็บให้ครบทุกจุดอ่ะครับ อยากขี่จักรยาน ดูพวกภูเขา นาข้าว
วัดนี่เฉยๆ คงไม่เข้าทุกวัดอ่ะครับ เข้าเฉพาะบางแห่ง

เส้นทาง
กรุงเทพ-เชียงของ-ปากเบง-หลวงพระบาง-วังเวียง-เวียงจัน-หนองคาย-กรุงเทพ

รายระเอียด

วันที่26(กรุงเทพ-เชียงของ)
ออกจากกทม.ตอน2ทุ่ม

วันที่27(เชียงของ-ปากเบง)
ถึงเชียงของ8โมงเช้า นั่งเรือข้ามฟากไปฝั่งลาว+ซื้อตั๋วเรือช้า
เรือออกเที่ยง ถึงปากเบง5โมง
เช็คอินแล้วหาร้านอาหารติดแม่น้ำทาน นอน

วันที่28(ปากเบง-หลวงพระบาง)
ตื่นแต่เช้า หาข้าวกิน เดินเล่นตลาดเช้า มาที่เรือตอน9โมง
5โมงเย็นถึงหลวงพระบาง เช็คอิน หาร้านอาหารริมแม่น้ำ กินข้าวดูพระอาทิตตก ไปตลาดมืด เข้านอน

วันที่29(หลวงพระบาง)
ตื่น6โมง อาข้าวกิน+เดินเล่นตลาดเช้า
7โมงเริ่มขี่จักรยานรอบหลวงพระบาง ดูวัดต่างๆ+พิพิธพัฒหลวงพระบาง
12.00ไปน้ำตกกวางสี
17.00วัดเชียงของ+ขึ้นไปดูพระอาทิตย์ตกที่พระธาตุพูสี
เวลาที่เหลือเช่าจักรยานขี่สบายๆ
นอน

วันที่30(หลวงพระบาง-วังเวียง)
ตื่นตี5รอตักบาตร
ตี5ครึ่งตักบาตร
นั่งเล่นเดินเล่น รอ9โมงขึ้นรถไปวังเวียง
ถึงบ่าย3 เช็คอิน หาข้าวกิน + หาบริษัทพาทัวพรุ่งนี้ +เที่ยวถ้ำปูกับบลูลากูน(ไม่แน่ใจเวลาพอรึเปล่าอ่ะครับตรงนี้)
ทานข้าว นอน

วันที่1(วังเวียง)
ตื่นเช้า ทานข้าว รอรถมารับไปทำกิจกรรม ล่องห่วงยาง พายเรือคายัค โดดหอสูง(ไม่รู้มารับกี่โมง เสร็จกี่โมง ใครรู้รบกวนบอกทีครับ)
รอรถมาส่งที่เดิม ปั่นจักรยานรอบๆเมือง
เที่ยวนามค่ำคืน นอน

วันที่2(วังเวียง-เวียงจัน)
ตื่นเช้า ทานข้าว ปั่นจักรยานรอบๆเมือง รอรถออกไปเวียงจัน10.00
ถึง14.00
เช็คอิน+ทานข้าว
ปั่นจักรยานดูสถานที่สำคัญ -น้ำพุ ทำเนียบรัฐบาล วัดสีสะเกด หอพระแก้ว  สถานฑูตฝรั่งเศส โบสคาทอริก ตลาดคัวดิน ตลาดเสา ประตูชับ สถานฑูตอเมกา ทัดดาม พิพิธพัฒลาว ทานอาหารกลางวันที่ กัมบัง ลาว ฟูด วัดอินเพรียง วัดมหาวิหาร วัดไหสก วัดมีไซ+พระธาตุหลวง
ถ้าไม่ทันมาอีกรอบพรุ่งนี้
นอน

วันที่3(เวียงจัน-หนองคาย)
ตื่นเช้า ทานข้าว ปั่นจักรยานดูเมืองต่อ
เสร็จแล้วอาจจะข้ามมาเดินเล่นรอที่หนองคายเลย
2ทุ่มรถไฟออก

ถึงวันที่4ตอน6โมงเช้า

รบกวนพี่ๆช่วยดูด้วยครับ ขาดเหลือ เวลาตรงไหนน้อย-มากไป แนะนำไปเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ : )

ปล.อย่าลืมตอบเรื่องซักเสื้อด้วยนะครับ

จากคุณ : เด็กน้อยหมายเลข9
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 54 07:35:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com