Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาข้อมูลที่ฝากกระเป๋าสนามบินอินทิราคานธี( เดลลี) ,k/kd8jt ติดต่อทีมงาน

ก่อนไปอินเดียหาข้อมูลเรื่องนี้ไม่ได้เลย และคิดว่าหลายๆคนก็คงยังไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน เพราะตอนเราไปเราตระเวนเดินหาทั่วสนามบินทั้งอาคารในประเทศและระหว่างประเทศ ก็หาไม่เจอ ถามเจ้าหน้า ร้านค้าต่างๆ Nap ในสนามบินก็ไม่มีใครทราบ( (ตอนแรกลงทุนจะฝากที่ Napแล้วแต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมกลัวค่ะ คุยกันนานเกินเลยเปลี่ยนใจไม่ฝากแล้ว แพงด้วยประมาณ3,000 Rs/3 ชม.) จนถอดใจว่าจะไม่เข้าเมืองแล้ว จนในที่สุดด้วยความหิวและมองหาของกินในแอร์พอร์ทไม่มีไรน่ากินเลย(แพงเลยไม่ น่ากิน) ก็เลยเข็นกองกระเป๋าออกนอกตัวอาคาร เพื่อจะออกไปมองหาของกินนอกอาคารด้วยราคาที่ถูกกว่า ( Samosa 2 ชิ้น 80 Rs แน่ะในแอร์พอร์ท)

ก็ขึ้นมาอีกชั้นและเห็นป้ายชี้ไป Metro เลยกะว่าเดินไปดูเล่นๆปรากฎว่า เจอค่ะ ที่ฝากกระเป๋าเค้าคิดตามนน.กระเป๋า แบ่งเป็น 3 ขนาดไม่เกิน 7 kg. ไม่เกิน 20 Kg. และเท่าไหร่อีกอันจำไม่ได้ และอัตราคิดเป็นชม.ค่ะ คราวนี้เหลือเวลาเที่ยว 1.5 ชม.ก็ไปเลยค่ะ เพราะค่าฝากกระเป๋าถูก ก็คิดว่าเอาวะนั่งรถเล่นเห็นบ้านเมืองเค้านิดหน่อยและกินใจซะแก้วก็เอา ค่าMetro ไม่เกิน 60 Rs ลงสถานี Shiwaji Stadium สถานีก่อนสุดท้ายค่ะ ใช้เวลานั่งรถ 15 นาที รถสะอาดคนน้อย ทันสมัยเหมือนรถไฟฟ้าใต้ดินบ้านเราค่ะ ใช้เหรีญพลาสติกเหมือนกัน เรามองลงไที่ถนนโอ้โอรถติดสนั่นเมืองเลยค่ะแล้วเราก็ได้กินพายผัก 1 อันใหญ่อร่อยมาก 10 Rs และใจแก้วละ 12/15 Rs เท่านั้นค่ะ เอาค่าของกินส่วนต่างจากที่ต้องจ่ายที่แอร์พอร์ทมาเ็นค่ารถเข้าไกินและ เที่ยวในเมืองดีกว่านะคะ เราได้ไปเดินตลาดติดแอร์ชั้นใต้ดิน หน้าตาเหมือนแพลทตินัมผสมคลองถมมา สนุกดีค่ะ ร้านค้าเยอะมากแถมของบางอย่างซื้อที่นี่ถูกด้วยค่ะ

เช่า Taj Mahal หินอ่อนที่เอามาทำโคมฟอันเล็กที่นี่ราคาเิดมายังไม่ต่อก็ถูกกว่าราคาเปิดที่ รง.ที่มีแถว Taj Mahal แล้วค่ะ ผ้าพันคอเพื่อนซื้อมาจาก Emprorium ที่แคชเมียร์ต่อแทบตายได้ 250 Rs ที่นี่ต่อแบบเล่น 200 Rs ค่ะ มีโอกาสก็ลองดูนะคะ สนุกดี เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย

ใครไปเดลลีเหลือเวลาต่อเครื่องเยอะๆแล้วอยากเข้าไเที่ยวก็ใช้วิธีนี้ก็ดีนะคะ

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 00:57:14

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 00:53:49

จากคุณ : เผยอิง
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 54 00:52:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com