Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เกาหลี] รบกวนเข้ามาแนะนำหน่อยนะคะ วางแผนช้อป แบบนี้โอเคมั้ย ติดต่อทีมงาน

เกาะนามิ ที่นี่ช้อปอะไรกันคะ เรากะจะถ่ายรูปอย่างเดียว

ฮงอิก ช้อปเครื่องเขียน พวงกุญแจ  แวะซื้อกาแฟร้าน Coffee Prince (ถ้ามีร้านอื่นแนะนำได้นะคะ เห็นบางคนบอกว่า กาแฟที่นี่ไม่อร่อย)

โซลทาวเวอร์ พิพิธภัณฑ์หมีเท็ดดี้ ก็คงซื้อพวงกุญแจ กะ ตุ๊กตาหมีค่ะ (ที่นี่รับบัตรเครดิตมั้ยคะ)

เอเวอร์แลนด์ อาจจะซื้อตุ๊กตาค่ะ

ทงแดมุน & เมียงดง ช้อปพวกคสอ. กระเป๋าตังค์น่ารักๆ เก็บตกพวงกุญแจ เครื่องเขียนเผื่อยังไม่ได้ที่ฮงอิกหรือโซลทาวเวอร์  แวะทานkrippy cream

ร้านละลายเงินวอน ซื้อสตรอเบอรี่ ลูกพลับแห้ง มาม่าเกาหลี(พอมียี่ห้อแนะนำมั้ยคะ) ขนม

ดิวตี้ฟรี เก็บตกคสอ.ที่ยังช้อปไม่ได้ หรือ จะซื้อเพิ่ม

ร้านซุปเปอร์มาร์เก็ต มินิมาร์ท ซื้อขนมแปลกๆ นมกล้วย (เอ๊ ถ้าติดใจนมกล้วย จะซื้อกลับ ควรซื้อจากในมินิมาร์ทมั้ยคะ ที่ร้านละลายเงินวอน หรือ ดิวตี้ฟรี มีขายมั้ยคะ)

พอมีใครมีแผนที่ พิกัด ร้านต่างๆที่ทงแดมุน ฮงอิก กะ เมียงดง แบบละเอียดๆ มั้ยคะ กลัวไปหาไม่เจอ ไม่แน่ใจว่ากว้างมากหรือเปล่า กลัวเสียเวลาหาจนไม่ได้ซื้ออะไร

แนะนำ ติติง เพิ่มเติม ได้ค่ะ อันนี้วางแผนคร่าวๆ ไม่รู้เอาเข้าจริงจะได้ตามนี้มั้ยนะคะ เพราะไปกะทัวร์

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 11:39:39

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 54 11:39:00

จากคุณ : ~sugarsour~
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 54 11:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com