Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องปา น้องนุชสุดท้องของคลับเมื่อ3ปีก่อน ติดแล้วค่ะ Ent' ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพี่ๆเรารักโปสการ์ด เมื่อ3ปีก่อน ปาเป็นน้องนุชสุดท้องของคลับซึ่งอยู่แค่ ม.3

ณตอนนี้ 3ปีผ่านไป ปาจบม.6แล้วค่ะ  ปาเอนท์Ent' ติดแล้วค่ะพี่ๆ TT

จากที่ต้องมานั่งประสาทลุ้นคะแนนออกครั้งแรก  และก็มาประสาทแทบตายครั้งที่สองกำหนดเส้นตายแห่งความหวัง

และแล้วผลเอนท์ของปา ของนักเรียนม.6ทั้งประเทศก็ออกค่ะ

จากที่ใช้ชีวิตมา 18 ปี เรียนมา อ.1- ม.6 15 ปี มันผ่านหลายเรื่องราว หลายความรู้สึก เรียนหนัก เหนื่อย ทรหด หดหู่ เศร้า ดีใจ ผิดหวัง เต็มไปหมด

วันนี้เอง อนาคต อาชีพที่ปารัก อาชีพที่ปาจะได้อยู่กับมันนานเท่านานกว่าชีวิตจะหาไม่(เว่อร์ไปอ่ะเปล่าเนี่ย - - ")

หลังจากผิดหวังการสอบแพทย์มาหมาดๆ  ปาก็มารอผลแอด

ปาEnt'คิด คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาการบริบาลทางเภสัชกรรม มหาวิทยาลัยสยาม

และสอบตรงติด คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพายัพ จ.เชียงใหม่

ซึ่งปาก็เลือกแล้วว่าจะเป็นแม่สาวเจียงไฮเจ้าแทนสาวเมืองกรุง

เนื่องจากนั่งดูหนังลัดดาแลนด์ เพื่อนๆเกือบ10คน นั่งไม่เป็นสุขกันเลยค่ะ ซุบซิบไปซุบซิบมา โทรศัพท์เข้ากันใหญ่ "ได้ที่ไหนๆ "  กลัวก็กลัว ลุ้นก็ลุ้นค่ะ  

ใครที่รอผล Ent' แล้วจะรู้สึกว่าความรู้สึกนี้มันสุดยอดจริงๆ  ณ วินาทีที่รู้ผลมันเป็นสุขจริงๆค่ะ  

ขอขอบคุณคุณพ่อ คุณแม่ คุณครูทุกท่านที่ทำให้ปาประสบความสำเร็จค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 54 21:19:48

จากคุณ : Tabosan
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 54 21:19:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com