Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

lll เตือน...การข้อมูลการขอคืนภาษีสนามบินของแอร์เอเชีย lll ติดต่อทีมงาน

เตือนเพื่อนๆทุกท่านนะคะ หลังจากที่ได้โทรขอคืนภาษีสนามบินผ่านทางคอลเซ็นเตอร์แล้ว  ให้ลองเข้ามาเช็คอีเมลล์ดูว่ามีการส่งเมลล์มาจาก MMA Refund Support หรือไม่นะคะ

ในกรณีของเรา ได้มีการติดต่อกลับไปทาง call center 3 ครั้ง

ครั้งแรก แจ้งขอคืนเงิน   ครั้งที่สอง เช็คใน refund status ไม่ได้ จึงโทรไป ได้คำตอบมาว่าอยู่ในระหว่างดำเนินการ ให้รอภายใน 30 วัน  ครั้งที่สามโทรไปวันนี้ซึ่งเป็นวัน Due Date (ในการนับ 30วันของแอร์เอเชียนั้น ไม่นับวันหยุดนักขัตฤกษ์ทุกวันนะคะ นับแต่วันทำการเท่านั้น)

และวันนี้นี่เองที่พนักงานให้รอสายนานนนผิดปกติ มีการสลับให้รอสายเช็คข้อมูล เลยคิดว่ามีอะไรแปลกๆ แล้วก็พบเจอเหมือนในกระทู้ที่เคยอ่านผ่านตาว่า

"ต้องขออภัยด้วยนะคะ ในครั้งแรกนั้นพนักงานได้กรอกข้อมูลเป็นภาษาไทยส่งไปทางนั้นเลยขอข้อมูลให้ส่งไปเป็นภาษาอังกฤษอีกครั้ง"

เสียดายที่หากเราเช็คอีเมลล์ในช่วงนั้นก็จะได้รู้ว่า ทางแอร์เอเชียส่งอีเมลล์มาขอข้อมูลกับเรา แต่เราไม่ได้เช็คอีเมลล์นานมากเลยไม่ทราบ

อย่าลืมนะคะ !! เวลาขอคืนภาษีสนามบิน ให้บอกกับพนักงานว่า

-กรุณากรอกข้อมูลเป็นภาษาอังกฤษด้วยค่ะ เพราะทางกัวลาอ่านภาษาไทยไม่ออกหรอกค่ะ

แล้วก็หลังจากแจ้งลองกลับมาดูอีเมลล์จาก MAA Refund Support ว่าส่งมาขอข้อมูลอะไรเพิ่มเปล่า อย่างกรณีเรา เค้าขอข้อมูลทุกอย่างใหม่หมด ตามอีเมลล์แนบด้านล่าง  

ถ้าเรากรอกส่งกลับไปตั้งแต่วันที่เค้าแจ้งมา ก็คงจะได้เงินคืนตามกำหนดค่า

จากคุณ : enixlover
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 54 14:55:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com