Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเชื่อเหลือหน่อยครับ (กวางโจวครับ) airasia ทำพิษ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
ตอนนี้มีเรื่องจำเป็นอยากจะขอความช่วยเหลือจากพี่ๆหน่อยหนะครับ
กระเป๋าผมไม่มาด้วย ไม่รู้ว่าหายหรือเปล่า
มากวางเจา 7 วันหนะครับ

คือว่า ผมบิน airasia เที่ยวบิน FD3648
ออกจาก
Bangkok (BKK)
Suvarnabhumi International Airport
Mon 09 May 2011, 1910 hrs ( 7:10PM)

ไปถึง
Guangzhou (CAN)
Baiyun International Airport
Mon 09 May 2011, 2310 hrs ( 11:10PM)

ตอนนี้ผมมาถึงก็ประมาณ เกือบๆจะตีหนึ่งที่กวางเจาแล้วหนะครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมโหลดกระเป๋ามา 2 ใบ
ใบที่ 1 มีโน็ตบุค 1 ตัวกับปลั๊กไฟ และกางเกงยีนส์

ใบที่2 มีเสื้อผ้าทั้งหมดของใช้จำเป็นทั้งหมด ทั้งของผู้หญิงและผู้ชาย
ซึ่งตอนนี้ใบที่ 2 ของผมหาย เช็คกับพนักงานที่สนามบินบอกว่าสงสัยยังไม่ได้มาส่งจากประเทศไทย และผมมีความจำเป็นจะต้องใช้ทุกอย่างในนั้่นเลยครับ
ทั้งใบจองห้องพัก ยาประจำตัว และอื่นๆที่เกี่ยวกับผู้หญิงต้องใช้ด้วยครับ

ตอนนี้ผมพักอยู่ที่โรงแรม Sino Hotel อยู่ที่ Panfu Road

อยากสอบถามว่าจะจัดการยังไงกับความบกพร่องของสายการบินนี้ได้บ้าง
แล้วจะให้เค้าแสดงความรับผิดชอบอย่างไร

มาถึงตอนเที่ยงคืน แถมไม่มีอะไรติดตัวมาเลยโชคดียังมี แลบท๊อปติดมากับอีกใบนึง
ผิดหวังมากๆเลยหนะครับ
รบกวนขอคำชี้แนะจากพี่ๆด้วยนะครับ
ประกันที่เราทำไว้มันใช้เกี่ยวข้องอะไรได้บ้างมั๊ยครับ
และเราสามารถให้เค้ามาส่งให้เราที่โรงแรมได้หรือเปล่า
หรือว่าผมมาเที่ยวแล้วต้องเสียเวลาไปอีก 1 วันเพื่อคลำทางกลับไปรับกระเป๋าตัวเองแล้วเอากลับมาไว้ที่ห้องพักใหม่  ใครจะรับผิดชอบตรงนี้ได้บ้างครับ

จาก...มือใหม่หัดเที่ยวครับ

จากคุณ : tohtay
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 00:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com