Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไป "พัทยา" ไปเที่ยวที่ไหนดีครับ??? ติดต่อทีมงาน

ช่วงวันหยุดยาว มีแผนจะไปพัทยาครับ..

ส่วนตัวเคยไปมาหลายครั้งแล้วล่ะ.. แต่ผมใช้พัทยาเป็นทางผ่านเพื่อไปเกาะล้านเฉยๆครับ .. รู้จักที่แวะเที่ยวอยู่แค่ ตลาดน้ำ 4 ภาค (แถมไม่เคยไปอีก)

ถามว่า .. แถวๆ พัทยาเนี่ย มีที่เที่ยวตรงไหนอีกบ้างครับ

ไม่นับเกาะล้าน..

ในละแวก ชลบุรี ก็ได้ครับ..

ร้านอาหารทะเลร้านไหนแนะนำบ้างครับ.. หรือที่ซื้อของสดก็ได้ (น่าจะปรุงที่พักได้) ครัววังมุข อร่อยดี แต่แอบแพง

หรือมีคำแนะนำอื่นๆก็แนะนำได้นะคัรบ

ผมไปพฤ เย็น กลับ ส เย็น

อ้อ .. ถ้าไปเดินถนนกลางคืนแถวพัทยา อยู่ตรงไหนครับ แล้วมีที่จอดรถมั้ย??

ขอบคุณมากมายครับ

จากคุณ : paefah
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 13:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com