Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปสิงคโปร์ 28 พ.ค.นี้แล้ว...รบกวนถามข้อมูลต่างๆหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอออกตัวก่อนนะคะว่าใช้ Smart Search แล้ว...แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่จึงขอรบกวนถามดังนี้ค่ะ ^^

1. ถ้าไม่มีบัตรเครดิต สามารถขอ tax refund ได้มั้ยคะ รับเป็นเงินสดได้มั้ย เคยได้ยินว่ารับเป็นเช็คไม่คุ้มค่าธรรมเนียมเหรอคะ ขอคำแนะนำเรื่องนี้หน่อยค่ะ
2. มีโปรโมชั่นส่วนลดที่ใช้ซื้อบัตร USS ที่ใช้หลังวันที่ 27 พ.ค. มั้ยคะ (เมะไป 28 พ.ค.อ่ะ) ถ้าไม่มีซื้อที่ไหนถูกสุด Chinatown ใช่มั้ยคะ
3. (ปัญหาโลกแตก) มุสตาฟาน้ำหอมจริงมั้ยคะ ถ้าจริงทำไมมันถึงตั้งราคาได้ถูกมาก ในขณะที่ที่อื่นหรือแม้แต่ duty free ยังแพงกว่า
4. เครื่องสำอางใน duty free ไทยกับสิงคโปร์ ที่ไหนถูกกว่ากันคะ (ยี่ห้อที่สนใจมากๆคือ Clinique กับ MAC)
5. แล้วเครื่องสำอางใน Sephora ถูกกว่าไทยมั้ยคะ
6. นอกจาก Charles & Keith มีรองเท้า กระเป๋า เสื้อผ้ายี่ห้อไหนที่น่าซื้อหรือถูกกว่าไทยมั้ยคะ
7. มีอาหารหรือขนมอะไรที่ไม่ควรพลาด นอกจากข้าวมันไก่มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคะที่สละเวลาเข้ามาตอบ ^^

จากคุณ : เมะเมะ
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 16:48:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com