Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ [เล่าด้วยภาพ & นั่งเทียนโม้] เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยในสิงคโปร์ที่คุณจะรู้ก็ได้ไม่รู้ก็ได้ และถึงรู้ไปก็เอาไปทำอะไรไม่ได้ @ ติดต่อทีมงาน

[คำเตือน กระทู้นี้หาสาระไม่ค่อยได้ หากต้องการสาระกรุณาเผ่นออกจากระทู้โดยเร็ว ]

สวัสดีครับ หลังจากที่ผมถูกเอาไปปล่อยเกาะไว้ที่สิงคโปร์เป็นเวลา 10 วัน (เพราะถูกส่งไปดูงานดนตรีโมเสกที่เอสพลานาดครับ) กลับมาก็เลยอยากจะมาเล่าเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยของประเทศสิงคโปร์ ที่ส่วนใหญ่ก็มักจะรู้อยู่แล้ว หรือบางอย่างรู้ก็ได้ แต่รู้ไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร มาเล่าให้ฟัง กันครับ

ตอนแรกอยากจะเขียนรีวิวแหล่ะ แต่บังเอิญผมไม่ได้เป็นคนมีสาระขนาดนั้น อิอิ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ก็ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ

เนื่องจากไม่ถนัดเขียนรีวิว ก็เลยมาขอเล่าผ่าน ภาพ + การ์ตูนแซวเล็กๆน้อยๆ (มุกอาจแป้กไปบ้างขออภัยนะครับ)

จากคุณ : ที่จุดหมาย ยังมีสายรุ้ง
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 19:39:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com