Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวสมุยคนเดียว (อีกแล้ว) ติดต่อทีมงาน

งานเข้าอีกแล้วค่ะ หลังจากประสบการณ์ครั้งก่อนที่งานเข้า (เพื่อน) จนในที่สุดเราเลยต้องไปเที่ยวลาวใต้คนเดียวมาแล้ว

ครั้งนี้ก็ไม่ต่างกัน กับทริปสมุย จองเอาไว้สำหรับ 6 คน "19-22 พ.ค." เตรียมงานมานาน 3 เดือน จองแล้วทั้งตั๋วเครื่องบินและที่พัก แต่สุดท้ายก็ไปไม่ได้ทีละคน เหลือเราอยู่คนเดียวแล้วล่ะ เราคิดว่าโอกาสที่เราจะได้ไปมันไม่ได้มีมาบ่อยๆ ครั้งนี้เราอุตส่าห์ลางานเอาไว้่ล่วงหน้าตั้งเดือนนึง การเตรียมการเรื่องที่พักก็จ่ายตังค์ไปหมดแล้ว จะทำยังไงดี ตอนนี้มีใจเอนเอียงไปว่า ลาวใต้ก็ไปมาแล้วคนเดียว แล้วกับสมุยในเมืองไทยบ้านตัวเองแท้ๆจะกลัวอะไร

ขอคำแนะนำเพื่อนๆ BP หน่อยนะคะ สำหรับการเตรียมแผนใหม่ "เที่ยวสมุยคนเดียว"

1. นั่งเครื่องบินไปลงที่นครศรีธรรมราช ตอนแรกเพื่อนที่เป็นคนทั้งถิ่นบอกว่ารถตู้ไปทีท่าเรือเกาะสมุยสามารถมารับเราที่สนามบินได้ แต่นี่คนเดียวเขาคงไม่มารับมั้งคะ แล้วเราจะไปขึ้นรถตู้ไปท่าเรือเกาะสมุยอย่างไรคะ
2. การเดือนทางบนเกาะสมุย ตอนแรกกะว่าจะเช่ารถขับกัน ฝันสลายอีกแล้ว คนเดียวเดินทางไงดีคะบนเกาะมีรถโดยสารไหม
3. จองที่พักที่หาดละไมไว้ค่ะ การเดินทางไปเที่ยวรอบเกาะๆทำได้อย่างไรคะ ขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็นค่ะ มีรถตุ๊กๆเล็กๆ ให้เช่าเหมาในราคาไม่แพงไหมคะ
4 อยากไปเที่ยวเกาะดำน้ำค่ะ ไปเที่ยวคนเดียวออกเกาะ One day trip มีอะไรแนะนำไหมคะ ไปเกาะไหนดี ที่ไม่ไกลเกินไปค่ะ
5.ก่อนกลับมีเวลาเที่ยวนครศรีธรรมราชครึ่งวันและต้องค้าง 1 คืนค่ะ แนะนำด้วยนะคะว่าเราจะเที่ยวรอบเมืองอย่างไร ไปที่ไหนได้บ้างในเวลาครึ่งวัน รวมทั้งที่พักราคไม่แพงและปลอดภัยด้วยนะคะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ อยากจะเตรียมตัวไปให้พร้อมมากที่สุดค่ะ ไม่อยากไปตายเอาดาบหน้า

"ไปคนเดียวก็ดีเหมือนกัน อยากทำอะไรก็ตามใจตัวเอง"

จากคุณ : Just want to be a member...
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 21:11:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com